अमृतसरमध्ये जन्मलेले विक्रम विज कॅनडात बनले शेफ, ज्यांचे खाद्यपदार्थ खाण्यासाठी रांगेत उभा राहतो टॉम क्रूझ


भारतात जन्मलेल्या विक्रम विजबद्दल बोलायचे झाले, तर त्याची गणना जगातील सर्वात श्रीमंत शेफमध्ये केली जाते. ते अनेक व्यवसाय आणि रेस्टॉरंट्सचे मालक आहेत. त्यांचा डंका जगभर वाजता. शेफ असण्यासोबतच ते लेखकही आहेत. पंजाबच्या अमृतसरमध्ये जन्मलेल्या मुंबई आणि दिल्लीत वाढलेल्या विक्रम यांना येथपर्यंत पोहोचण्यासाठी खूप संघर्ष करावा लागला.

आज आम्ही तुम्हाला ब्रँड स्टोरीमधील विक्रम विजची यशोगाथा सांगणार आहोत, जी खूपच प्रभावी आहे. विज घरातून बाहेर पडले, तेव्हा त्यांच्याकडे तिकीट आणि एक सुटकेस होती, ज्यात त्यांच्या आईने बनवलेले काही मसाले होते.

विक्रम विज यांची कथा ऑस्ट्रियातील हॉटेल मॅनेजमेंटच्या रूपात सुरू होते. सुरुवातीला त्यांच्याकडे खायलाही पैसे नव्हते. यानंतर विज यांना आल्प्समध्ये असलेल्या एका आलिशान हॉटेलमध्ये काम करण्याची संधी मिळाली. त्यांच्या आयुष्यातील हा एक मोठा टर्निंग पॉइंट होता. येथे त्यांना मोठे यश मिळाले. विजच्या डिशने प्रभावित होऊन एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याने त्यांना कॅनडातील बॅन्फ स्प्रिंग्स हॉटेलमध्ये नोकरीची ऑफर दिली. येथेही त्यांनी लोकांना आपल्या जेवणाचे वेड लावले.

विक्रम विज यांनी 1994 मध्ये पहिला उपक्रम उघडला. एक लहान रेस्टॉरंट उघडण्यापूर्वी त्यांनी व्हँकुव्हरमधील अनेक रेस्टॉरंटमध्ये काम केले. 1994 मध्ये त्यांनी त्यांची भावी बिझनेस पार्टनर मीरू धलवालासोबत लग्न केले. या दोघांच्या जोडीने मिळून अनेक व्यवसाय उभे केले. यामध्ये कंबीवरील विज, होम करी फॅक्टरीवरील विज, रांगोळी आणि माई शांती प्रमुख आहेत. 2012 मध्ये दोघेही वेगळे झाले. पण विक्रम विज यांनी आयुष्याच्या या टप्प्यातून बाहेर पडलेल्या यशाची कहाणी ठेवली.

कॅनडामध्ये भारतीय वंशाच्या टॉप शेफ्सनी बनवलेल्या खाद्यपदार्थांना खूप मागणी आहे. व्हँकुव्हर सनच्या वृत्तानुसार, हॉलिवूड स्टार टॉम क्रूझ, फेसबुक बॉस मार्क झुकरबर्ग आणि कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रूडो हे देखील त्याच्या चाहत्यांमध्ये आहेत. त्यांनी बनवलेल्या स्वादिष्ट पदार्थांचा आस्वाद घेण्यासाठी या लोकांना त्यांची पाळी येण्याची वाट पहावी लागते. विज हे देखील गुंतवणूकदार आहेत. विज यांनी कॅनेडियन रिअॅलिटी टीव्ही शो ड्रॅगन्स डेनमध्ये गुंतवणूक केली आहे. त्यांनी दोन पुरस्कार विजेत्या कुकबुक्सचे सह-लेखन देखील केले आहेत.

अनेक अहवालांनुसार, 2023 मध्ये 58 वर्षीय विक्रम विज यांची अंदाजे एकूण संपत्ती $50 दशलक्षांपेक्षा जास्त आहे. भारतीय चलनात बोलायचे झाले तर ते 410 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त आहे.