WhatsApp Tips : तुमचे व्हॉट्सअॅप अकाउंट कोणी केले नाही ना हॅक? अशा प्रकारे तपासा


इन्स्टंट मेसेजिंग अॅपचा वापर आज प्रत्येक घरात होत आहे. मग तो मोठा असो वा लहान, प्रत्येक व्यक्ती व्हॉट्सअॅप वापरतो. हे एक असे अॅप बनले आहे, ज्यामध्ये जवळपास सर्व कामे सहज होतात. पण हल्ली व्हॉट्सअॅपवरील घोटाळ्याची प्रकरणे रेंगाळल्यासारखी झाली आहेत. दररोज कोणी ना कोणी फसवणुकीचे बळी ठरत आहे, तर कोणा ना कोणाचे खाते हॅक होत आहे.

तसे, अॅपवर वापरकर्त्यांच्या सुरक्षिततेसाठी अनेक वैशिष्ट्ये आहेत, ज्याचा वापर करून तुम्ही स्वतःला सहज वाचवू शकता. अशा परिस्थितीत, आज आम्ही तुम्हाला तुमचे व्हॉट्सअॅप खाते हॅक होण्यापासून कसे वाचवू शकता आणि तुमचे खाते हॅक झाले आहे की नाही हे तपासू शकता, हे सांगणार आहोत.

व्हॉट्सअॅप हॅकिंगची प्रकरणे देखील समोर येत आहेत, कारण काही समस्या आहेत, ज्यावर काम करणे बाकी आहे. यातील पहिले कारण म्हणजे तुमचा व्हॉट्सअॅप नंबर बदलणे, जेव्हा तुम्ही तुमचा नंबर बदलता, तेव्हा तो नंबर तुमच्या बाजूने डिस्कनेक्ट होतो, पण जेव्हा तो अनेकवेळा दुसऱ्याला सापडतो, तेव्हा नवीन वापरकर्त्याला तुमच्या व्हॉट्सअॅपवर प्रवेश मिळतो.

व्हॉट्सअॅप अकाउंट सुरक्षित करण्यासाठी फॉलो करा या स्टेप्स

  • जेव्हा तुम्हाला नवीन नंबर मिळेल, तेव्हा प्रथम तुमचे व्हॉट्सअॅप खाते नवीन नंबरसह स्विच करा.
  • याशिवाय, टू-फॅक्टर ऑथेंटिकेशन सक्षम करा, येथे तुम्हाला लॉग इन करण्यासाठी 6-अंकी पिन विचारला जाईल.

अशा प्रकारे WhatsApp वर टू-फॅक्टर ऑथेंटिकेशन करा अनेबल

  • सर्व प्रथम व्हॉट्सअॅपवरील सेटिंग्ज पर्यायावर जा.
  • येथे WhatsApp खात्यामध्ये टू-फॅक्टर ऑथेंटिकेशन अनेबल करा.
  • यानंतर 6 अंकी पिन सेट करा आणि Confirm या पर्यायावर क्लिक करा.
  • यानंतर तुम्हाला ईमेल आयडी विचारला जाईल, तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही ही पायरी वगळू शकता.
  • तुम्ही ईमेल आयडी दिल्यास, तुम्हाला टू-फॅक्टर ऑथेंटिकेशन रीसेट करण्याचा आणि खाते सुरक्षित ठेवण्याचा पर्याय मिळेल.
  • यानंतर, नेक्स्ट ऑप्शनवर क्लिक करून आयडी कन्फर्म करा आणि सेव्ह करा आणि डन वर क्लिक करा.