WhatsApp Meta Quest : व्हॉट्सअॅपचे नवीन फीचर करणार कमाल, रिअॅलिटी डिव्हाइसवर चालणार खाते!


WhatsApp हे जगातील सर्वात लोकप्रिय इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप्सपैकी एक आहे. हे अमेरिकन टेक कंपनी मेटा यांच्या मालकीचे आहे. मेटा सतत नवनवीन वैशिष्ट्ये आणून WhatsApp वापरकर्त्यांचा अनुभव सुधारण्याचा प्रयत्न करत असते. एका अहवालानुसार, कंपनी मेटा क्वेस्टशी संबंधित एक नवीन फीचर विकसित करत आहे. हे फीचर आल्यास इन्स्टंट मेसेजिंग प्लॅटफॉर्म मेटा क्वेस्टलाही सपोर्ट करेल. तथापि, प्रथम ते बीटा परीक्षकांसाठी सोडले जाऊ शकते.

व्हॉट्सअॅपच्या नवीन फीचर्स आणि अपडेट्सचा मागोवा घेणाऱ्या WaBetaInfo या पोर्टलने नवीन फीचरचा अहवाल प्रसिद्ध केला आहे. त्यानुसार व्हॉट्सअॅप, मेटा क्वेस्टला अँड्रॉइड बीटावर लिंक्ड डिव्हाइस म्हणून जोडण्यावर काम करत आहे.

या रिपोर्टमध्ये असे म्हटले आहे की, याच्या मदतीने मेटा क्वेस्ट डिव्हाइसवर आधीपासूनच चालू असलेले व्हॉट्सअॅप खाते जोडले जाऊ शकते.

इन्स्टंट मेसेजिंग अॅपचे नवीन वैशिष्ट्य वापरकर्त्यांना मेटा क्वेस्टवर अधिकृत खाती जोडण्याची परवानगी देईल. अॅपच्या भविष्यातील अपडेटमध्ये नवीन फीचर्स रिलीझ केले जाऊ शकतात. हे वैशिष्ट्य Android साठी WhatsApp बीटा 2.23.12.12 अपडेटवर दिसून आले आहे. सध्या, हे वैशिष्ट्य व्हॉट्सअॅपवर उपलब्ध नाही, परंतु काही व्हॉट्सअॅप वापरकर्ते व्हॉट्सअॅपला व्हर्च्युअल रिअॅलिटी (व्हीआर) डिव्हाइसशी कनेक्ट करण्याचा प्रयत्न करतात.

मात्र, नवीन फीचर सादर केल्यानंतर लोकांना तसे करण्याची गरज भासणार नाही. जेव्हा WhatsApp हे वैशिष्ट्य जारी करेल, तेव्हा विद्यमान WhatsApp खाते क्रमांक मेटा क्वेस्ट व्हर्च्युअल रिअॅलिटी (VR) उपकरणांशी जोडणे सोपे होईल. आगामी वैशिष्ट्यावर अद्याप काम सुरु आहे. हे प्रथम भविष्यातील अद्यतनांद्वारे WhatsApp बीटा परीक्षकांसाठी प्रसिद्ध केले जाईल.

दरम्यान, मेटाने मेटा क्वेस्ट हेडसेटसाठी वापरकर्त्यांचे किमान वय कमी केले आहे. पूर्वी 13 वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयाचे वापरकर्ते याचा वापर करू शकत होते, परंतु आता 10 वर्षांचे वापरकर्ते मेटा व्हर्च्युअल रिअॅलिटी (VR) हेडसेट देखील चालवू शकतात. हे पाऊल अशा वेळी उचलण्यात आले आहे, जेव्हा अमेरिका 13 वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या मुलांसाठी सोशल मीडियाच्या वापरावर बंदी घालण्याच्या तयारीत आहे.