Adipurush Box Office : आदिपुरुषने 3 दिवसात जमवला एवढा गल्ला, मोडला शाहरुख खानच्या पठाणचा रेकॉर्ड


2023 च्या सुरुवातीला, जेव्हा शाहरुख खानचा पठाण रिलीज झाला, तेव्हा त्याच्या कमाईने चाहत्यांना आश्चर्यचकित केले. पण प्रभासच्या आदिपुरुषची कमाई शाहरुख खानच्या पठाणपेक्षा अधिक वेगाने दिसत आहे. भारतात विरोध होऊनही या चित्रपटाला चांगले कलेक्शन मिळत असून परदेशातही चित्रपटाने चांगली कमाई केली आहे. आदिपुरुषने रिलीजच्या पहिल्या वीकेंडमध्ये किती कमाई केली ते जाणून घेऊया.

ओम राऊत दिग्दर्शित या चित्रपटाने रिलीजच्या दोन दिवसांत 250 कोटींहून अधिक कमाई केली होती. आता चित्रपटाच्या कमाईचे ताजे आकडे समोर आले आहेत. Sacnilk च्या वृत्तानुसार, चित्रपटाने रिलीजच्या तिसऱ्या दिवशी भारतात 64 कोटींची कमाई केली आहे. हे कलेक्शन वेगवेगळ्या भाषांचा आहे. या संदर्भात, चित्रपटाच्या तीन दिवसांच्या कलेक्शनने 300 कोटींचा टप्पा ओलांडला आहे, तर तिसऱ्या दिवसाच्या परदेशातील कलेक्शनची आकडेवारी अद्याप समोर आलेली नाही.

अशा परिस्थितीत पाहिल्यास, रिपोर्ट्सनुसार, आतापर्यंत चित्रपटाने 300 कोटींचा आकडा पार केला आहे, परंतु तिसऱ्या दिवसाच्या आकडेवारीत आणखी वाढ होईल. यासह चित्रपटाने भारतातील 3 दिवसांच्या कलेक्शनच्या बाबतीत पठाणला मागे टाकले आहे. पठाणने रिलीजच्या पहिल्या तीन दिवसांत 57 कोटी, 70 कोटी आणि 39 कोटींची कमाई केली होती. दुसरीकडे, आदिपुरुषबद्दल बोलायचे झाल्यास, चित्रपटाने रिलीजच्या तीन दिवसांत 86.75 कोटी, 65.25 कोटी आणि 64 कोटींची कमाई केली आहे.

अशा परिस्थितीत शाहरुख खानच्या पठाणने तीन दिवसांत 166 कोटी आणि प्रभास स्टारर आदिपुरुषने तीन दिवसांत 216 कोटींची कमाई केली आहे. यात फरक स्पष्ट आहे. शाहरुखच्या पठाणपेक्षा आदिपुरुषचे कलेक्शन 52 कोटी अधिक आहे, हे महत्त्वाचे आहे. चित्रपटाबद्दल बोलायचे झाले तर प्रभास आणि क्रिती सेनॉन यात मुख्य भूमिकेत आहेत. आता आठवडाभरात चित्रपटाचे कलेक्शन किती राहते हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.