ODI WC Qualifier : विराट कोहलीकडून यशाचा मंत्र जाणून घेणार अमेरिकन खेळाडू वेस्ट इंडिजच्या अडचणी वाढवण्यास सज्ज!


विराट कोहली लाजवाब आहे या कोणतेही दुमत नाही. टीम इंडियाचा हा स्टार क्रिकेटर आता त्याच्या करिअरच्या त्या टप्प्यावर आहे, जिथून तो फक्त लोकांना प्रेरणा देऊ शकतो. जागतिक क्रिकेटमध्ये त्याने भारतासाठी जे काही केले आहे आणि ज्या परिस्थितीत त्याने केले, ते स्वतःच प्रेरणादायी आहे. सोप्या भाषेत सांगायचे तर, विराट कोहली हे यशाचे दुसरे नाव बनले आहे आणि आता देश-विदेशातील क्रिकेटपटू हा यशाचा मंत्र आजमावत आहेत.

विराट कोहलीबाबत दररोज कोणत्या ना कोणत्या खेळाडूचे विधान चर्चेत असते. काही म्हणतात, विराट कोहलीशी बोलून त्याला खूप काही शिकायला मिळाले, तर काही म्हणतात की त्याला भेटून आनंद झाला. असेच एक विधान आयसीसी एकदिवसीय विश्वचषक पात्रता फेरीत खेळायला जाणारा अमेरिकन क्रिकेटर नॉथुश केनजीगे याने केले आहे.

वेस्ट इंडिजविरुद्ध विश्वचषक पात्रता फेरीतील पहिला सामना खेळण्यापूर्वी, 32 वर्षीय नस्तुश केन्झिगेने आयसीसीला एक मुलाखत दिली, जिथे त्याने विराट कोहलीकडून यशाचा मंत्र कसा शिकला हे सांगितले. अमेरिकन खेळाडूने जे सांगितले त्यानुसार विराट कोहलीला पाहून तो प्रभावित झाला.

अमेरिकन संघाचा गोलंदाज नस्तुश केन्झिगे म्हणाला, मी विराट कोहलीमुळे खूप प्रभावित झालो आहे. विराट ज्या प्रकारे त्याच्या फिटनेसबद्दल बोलतो. तो शिस्तीला महत्त्व देतो, हे आश्चर्यकारक आहे. त्याचे समर्पण आणि वचनबद्धता पुढील स्तरावर आहे. या गुणांमुळे तो जगभरातील खेळाडूंना प्रेरणा देतो.

अमेरिकन खेळाडूला विराट कोहलीला भेटूनच नव्हे, तर त्याला पाहून, वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या विजयात मिळालेल्या प्रेरणेचा पुरेपूर वापर करायला आवडेल. आम्ही तुम्हाला सांगतो की वर्ल्ड कप क्वालिफायरमध्ये अमेरिकेचा पहिला सामना वेस्ट इंडिजशी आहे. विश्वचषक पात्रता फेरीत 10 संघ मैदानात आहेत, त्यापैकी दोन संघांना विश्वचषक खेळण्याची संधी मिळणार आहे.