Adipurush: आदिपुरुष रिलीज होताच डायलॉग्स लिहिणारे मनोज मुंतशिर शुक्ला यांच्यावर का होत आहे टीका? जाणून घ्या कारण


प्रसिद्ध गीतकार आणि पटकथाकार मनोज मुंतशिर शुक्ला हे अनेकदा आपल्या वक्तव्यांमुळे चर्चेत असतात. मनोज मुंतशीर यांचे बोलणे ऐकणे त्यांच्या चाहत्यांना आवडते. दरम्यान, पुन्हा एकदा मनोज मुंतशिर शुक्ला यांचे नाव चर्चेत आले आहे. कारण म्हणजे त्यांनी ‘आदिपुरुष’साठी लिहिलेले संवाद. ‘आदिपुरुष’ची चर्चा सर्वत्र जोरात सुरू आहे.

काही लोक या चित्रपटाविरोधात आवाज उठवत आहेत ही गोष्ट वेगळी. तर काहीजण चित्रपटाच्या बाजूने बोलत आहेत. पण काही गोष्टी अशा असतात ज्या प्रेक्षकांच्या पचनी पडत नाहीत. हनुमान आणि भगवान राम यांनी बोललेले त्यांचे संवाद आवडले. रामायणाचे नाव ऐकताच भारताची संस्कृती, इतिहास आणि सभ्यता लोकांच्या मनात येते. पण जेव्हा तुम्ही ‘आदिपुरुष’ पाहाल तेव्हा तुमच्या मनात एक प्रश्न येईल की हनुमान अशा गोष्टी करू शकतात का?

मनोज मुंतशिर शुक्ला यांनी लिहिलेले काही डायलॉग्स आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत, ज्यांमुळे आदिपुरुष तसेच लेखकाला लोकांकडून सतत टार्गेट केले जात आहे. पहिला संवाद “कपडा तेरे बाप का! तेल तेरे बाप का ! जलेगी भी तेरे बाप की. दुसरा संवाद आहे “तेरी बुआ का बाग है क्या जो हवा खाने चला आया”. तिसरा संवाद “जो हमारी बहनों को हाथ लगाएंगे उसकी लंका लगा देंगे”. चौथा संवाद “आप अपने काल के लिए कालीन बिछा रहे हैं.”


लास्ट बट नॉट द लीस्ट, “मेरे एक सपोले ने तुम्हारे शेषनाग को लंबा कर दिया, अभी तो पुरा पिटारा भरा पडा है. आता या सर्व गोष्टी हनुमान आणि रामायणातील इतर कलाकारांच्या तोंडून ऐकून लोकांना आश्चर्य वाटले. कोणी याला टपोरी भाषा म्हणत आहेत, तर कोणी लोकांच्या श्रद्धेची थट्टा म्हणत आहेत. इतकंच नाही तर मनोज मुंतशिर शुक्लाने चतुराईने चित्रपटातील काही संवाद चोरले आहेत.

इतकंच नाही तर 1 जून रोजी भोपाळ प्राईड डेच्या निमित्ताने मनोज मुंतशिर यांनी एका कार्यक्रमात अशी काही विधाने केली होती, जी आता त्यांना भारी पडताना दिसत आहेत. शहरे, चौक आणि इमारतींची नावे बदलल्याचा आरोप लेखकावर करण्यात आला आहे. त्यानंतर आता भोपाळ हिस्ट्री फोरमच्या वतीने मनोज मुनतशीर यांना नोटीस पाठवण्यात आली आहे, ज्यामध्ये मुंतशिर यांच्या भाषणात काय बोलले याचे पुरावे मागवण्यात आले आहेत.