Aadhar Updation Date Extended : मोफत आधार अपडेटसाठी मुदत वाढ, आता मिळाली आणखी 3 महिन्यांची संधी


मोफत आधार अपडेटबाबत एक चांगली बातमी आहे. आधार कार्ड मोफत अपडेट करण्याची शेवटची तारीख वाढवण्यात आली आहे. यापूर्वी, ते विनामूल्य अद्यतनित करण्याची अंतिम तारीख 14 जून होती, आता ती 14 सप्टेंबरपर्यंत वाढवण्यात आली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो, आधार प्राधिकरणाने अशा लोकांना आधार अपडेट करणे आवश्यक केले आहे, ज्यांनी गेल्या 10 वर्षांत ते एकदाही अपडेट केले नाही.

यासाठी UIDAI ने आता मोफत अपडेटची अंतिम तारीख पुन्हा वाढवली आहे. आता लोकांकडे 3 महिन्यांचा पुरेसा वेळ आहे, जेणेकरून ते त्यांच्या आधारमधील गोष्टी अपडेट करू शकतील. आत्तापर्यंत ज्यांनी आधार अपडेट केले, नव्हते त्यांच्यासाठी ही दिलासादायक बाब आहे.

आम्‍ही तुम्‍हाला सांगतो, कोणताही आधार धारक आपले आधार ऑनलाइन मोफत अपडेट करू शकतो. आधार पोर्टलद्वारे मोबाईल क्रमांक किंवा ईमेल आयडी ऑनलाइन अपडेट केला जाऊ शकतो. यासाठी कोणतेही शुल्क आकारले जाणार नाही. दुसरीकडे, जर तुम्ही तुमच्या जवळच्या आधार केंद्रावर जाऊन आधारमध्ये काही अपडेट केले, तर तुम्हाला त्यासाठी 50 रुपये शुल्क भरावे लागेल.

यापूर्वी आधार वापरकर्त्यांना लोकसंख्याविषयक तपशील म्हणजेच मोबाइल नंबर आणि ईमेल आयडी तपशील विनामूल्य अपडेट करण्यासाठी 15 मार्च ते 14 जूनपर्यंत वेळ देण्यात आला होता. त्याची मुदत 14 जून रोजी संपली होती. मात्र, आधार प्राधिकरणाने पुन्हा एकदा 3 महिन्यांसाठी मुदतवाढ दिली आहे. आता लोक 14 सप्टेंबर 2023 पर्यंत त्यांच्या आधारमध्ये तपशील विनामूल्य अपडेट करू शकतात.