पोटफुगीचा त्रास, जाणून घ्या तज्ज्ञांकडून घरगुती उपाय


जर पचनक्रिया बिघडली, तर त्याचा वाईट परिणाम केवळ आरोग्यावरच दिसत नाही, तर तुमची त्वचा आणि झोपेची दिनचर्याही बिघडू शकते. खराब पचनामुळे चेहरा काळवंडू लागतो. जेव्हा पचन बरोबर नसते, तेव्हा आपल्याला अॅसिडीटी, छातीत जळजळ, बद्धकोष्ठता, पोटात जडपणा आणि मळमळ असे वाटते. या समस्यांमधील आणखी एक समस्या म्हणजे फुगणे, जी आजकाल अगदी सामान्य झाली आहे. चुकीच्या खाण्यापिण्यामुळे आणि बिघडलेल्या जीवनशैलीमुळे असे घडते आणि हे माहीत असूनही लोक आपल्या आरोग्याशी खेळतात.

ते दररोज जंक फूड ऑनलाइन ऑर्डर करून किंवा इतर मार्गाने खातात. पोटफुगी टाळण्यासाठी, जीवनशैली सुधारणे आवश्यक आहे. जर तुम्हाला तासनतास ब्लोटिंगचा त्रास होत असेल, तर तुम्ही तज्ञांनी सांगितलेले घरगुती उपाय देखील करून बघू शकता. चला तुम्हाला त्यांच्याबद्दल आम्ही सांगतो…

एक्सपर्ट राशी चौधरी अनेकदा इन्स्टावर पोट किंवा आरोग्याशी संबंधित इतर समस्या दूर करण्याचे उपाय सांगतात. पोटफुगीच्या समस्येवर मात करण्यासाठी तज्ज्ञांनी भाजी जास्त शिजवण्याची रेसिपी सांगितली. भाजीपाला जास्त शिजवून त्यामधून लेक्टिन काढून टाकले जाते. लेक्टिनमुळे पोट फुगण्याची समस्या उद्भवते आणि ती दूर करून तुम्ही या समस्येपासून दूर राहू शकता.

पोटफुगीची समस्या आल्याच्या सेवनानेही टाळता येते. शिजवताना त्यात नेहमी थोडेसे आले घालावे.

याशिवाय तुम्ही लिंबाची पद्धतही वापरून पाहू शकता. लिंबूमध्ये पोटाची समस्या चुटकीसरशी दूर करणारे घटक असतात. जेवणात लिंबाचा समावेश केल्यास तुमची पचनक्रिया सुधारण्यास मदत होते.

जर तुम्हाला अनेकदा पोट फुगण्याची समस्या येत असेल, तर तुमच्या आहारात बदल करा. एकाच वेळी गोष्टी खाण्याऐवजी कमी प्रमाणात खा. एकत्र खाल्ल्याने जडपणा जाणवतो आणि त्यामुळे पचनक्रिया मंदावते. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की आपण नेहमी तुकड्यांमध्ये आणि वेळेवर गोष्टी खाव्यात.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही