WhatsApp Screen Sharing : झूम-गुगल मीटला टक्कर देणार व्हॉट्सअॅप, व्हिडिओ कॉलवर करता येणार स्क्रीन शेअर


व्हॉट्सअॅपच्या विंडोज यूजर्सना लवकरच एक नवीन फीचर मिळणार आहे. इन्स्टंट मेसेजिंग प्लॅटफॉर्म व्हिडिओ कॉलसाठी स्क्रीन शेअरिंग फीचर जारी करणार आहे. रिपोर्ट्सनुसार, हे फीचर निवडक बीटा टेस्टर्ससाठी रिलीज करण्यात आले आहे. येत्या काळात सर्वसामान्यांनाही या सुविधेचा लाभ मिळणार आहे. अशा स्थितीत, Meta चे मेसेजिंग प्लॅटफॉर्म Google Meet, Zoom आणि Microsoft Teams सारख्या लोकप्रिय व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंग अॅप्सशी स्पर्धा करेल. हे फीचर सुरू केल्यानंतर, विंडोजवर व्हिडिओ कॉल करणारे वापरकर्ते त्यांची स्क्रीन इतर वापरकर्त्यांसोबत शेअर करू शकतील.

आगामी स्क्रीन शेअरिंग वैशिष्ट्यासह, तुम्ही विशिष्ट विंडो किंवा संपूर्ण स्क्रीन शेअर करण्यास सक्षम असाल. व्हॉइस आणि व्हिडिओ कॉलचा अनुभव सुधारण्यासाठी व्हॉट्सअॅप सतत काम करत आहे.

हे फीचर आल्यास व्हॉट्सअॅप यूजर्स एक बटण दाबून व्हिडिओ कॉल दरम्यान स्क्रीन शेअर करू शकतील. विशेष बाब म्हणजे हे नवीन फीचर लॅपटॉप-कॉम्प्युटर वापरणाऱ्यांसाठी सादर करण्यात येत आहे.

व्हॉट्सअॅपवर व्हिडिओ कॉल दरम्यान स्क्रीन शेअरिंगची सुविधा व्हॉट्सअॅपच्या बीटा व्हर्जनवर सादर करण्यात आली आहे. विंडोज 2.2322.1.0 अपडेटमधून स्क्रीन शेअरिंग वैशिष्ट्य वापरले जाऊ शकते. नवीनतम बीटा अपडेट डाउनलोड केल्यानंतर, हे वैशिष्ट्य कार्य करत आहे की नाही हे तपासण्यासाठी तुम्हाला काही कॉल करावे लागतील.

जर हे फीचर तुमच्या नंबरवर आले असेल तर व्हॉट्सअॅप तुम्हाला स्क्रीन शेअर करण्याची परवानगी देईल. व्हिडिओ कॉल कंट्रोल मेनूमध्ये एक बटण दिसेल, ज्यावर क्लिक करून तुम्ही स्क्रीन शेअरिंग वैशिष्ट्याचा लाभ घेऊ शकता.

जेव्हा तुम्ही स्क्रीन शेअरिंग पर्याय निवडता, तेव्हा WhatsApp तुम्हाला विशिष्ट विंडो किंवा संपूर्ण स्क्रीन इतर वापरकर्त्यांसोबत शेअर करण्याचा पर्याय देईल.

व्हिडिओ कॉल दरम्यान अनेकदा स्क्रीन शेअरिंग आवश्यक असते. तुम्ही एखाद्या विशिष्ट गोष्टीबद्दल ऑनलाइन ग्रुप अॅनालिसिस करत असाल, तर स्क्रीन शेअरिंग सोपे होईल. वास्तविक, स्क्रीन शेअर करून तुम्ही स्क्रीनवरील गोष्टी चांगल्या प्रकारे समजावून सांगू शकता. तुम्हाला स्क्रीन शेअरिंग थांबवायचे असल्यास, “Stop Sharing Screen” बटण निवडा.