एका मुलीने बदलले स्विगी डिलिव्हरी बॉयचे नशीब, भावूक करेल कथा


असे म्हणतात की उशीरा का होईना, पण कठोर परिश्रम आणि प्रामाणिकपणा नेहमीच फळ देते. असाच काहीसा प्रकार जम्मूच्या साहिल सिंगसोबत घडला. अभियांत्रिकीची पदवी असूनही साहिलला स्विगीमध्ये फूड डिलिव्हरी बॉय म्हणून काम करण्यास भाग पाडले गेले. पण एका ऑर्डरने त्याचे नशीब पालटले. जेव्हा तो ऑर्डर देण्यासाठी 3 किलोमीटर चालत गेला, तेव्हा ग्राहक त्याच्या कथेने इतका प्रभावित झाला की त्याने संपूर्ण गोष्ट लिंक्डइनवर शेअर केली. तसेच साहिलला नोकरी देण्याचे आवाहन केले. नशिबाचा खेळ बघा, डिलिव्हरी बॉयलाही चांगली नोकरी मिळाली आहे.

प्रियांशी चंदेलने लिंक्डइनवर साहिलची गोष्ट शेअर केली, तेव्हा ती पोस्ट लगेच व्हायरल झाली. प्रियांशी टेक कंपनी फ्लॅशमध्ये मार्केटिंग मॅनेजर म्हणून कार्यरत आहे. तिने आपल्या पोस्टमध्ये लिहिले आहे की, मी आईस्क्रीमची ऑर्डर दिली होती, परंतु ऑर्डर सुमारे 40 मिनिटे उशिरा पोहोचली. तिने कारण विचारल्यावर साहिलने सांगितले की ऑर्डर देण्यासाठी तीन किलोमीटर कसे चालले होते. कारण, त्याच्याकडे दुचाकी आणि पैसे नव्हते.

पोस्टनुसार, साहिलने प्रियांसीला सांगितले की त्याचे सर्व पैसे संपले आहेत. युलू बाईकचा चार्ज नकारात्मक झाला आहे. त्यामुळे तो ऑर्डर देण्यासाठी पायीच आला आहे. प्रियांशीला वाटले नाही की आपण एक बनावट कथा रचत आहे, म्हणून तिने सांगितले की तिने इलेक्ट्रिकल आणि कम्युनिकेशनमधून बीई केले आहे. हे ऐकून प्रियांशी थक्क झाली.

डिलिव्हरी बॉयने सांगितले की कोरोनाच्या काळात त्याची नोकरी कशी गेली. जम्मूला परतण्यापूर्वी त्याने बायजू आणि निंजाकार्ट सारख्या कंपन्यांमध्ये काम केले होते. त्याने सांगितले की, या ऑर्डरवर त्याला फक्त 25 रुपये मिळतील. आठवडाभर त्याने नीट जेवलेही नव्हते. चहा पिऊनच तो काम करत होता.

साहिलने प्रियांशीला विचारले की त्याला त्याच्यासाठी चांगली नोकरी मिळेल का. कारण त्याचे आई-वडील वृद्ध आहेत. अशा परिस्थितीत तो त्यांच्याकडून पैसेही मागू शकत नाही. डिलिव्हरी बॉयची गोष्ट ऐकून प्रियांशी भावूक झाली. तिने साहिलच्या मार्कशीटसह आवश्यक कागदपत्रे अपलोड केली आणि लिंक्डइनवर त्याचा ई-मेल शेअर केला. त्यानंतर लोकांना साहिलसाठी नोकरी शोधण्याचे आवाहन केले. ही पोस्ट इतकी व्हायरल झाली की आता साहिललाही नोकरी मिळाली आहे.