ODI World Cup 2023 : विश्वचषकापूर्वी दारोदारी भटकत आहे पाकिस्तान, या देशांना करत आहे वनडे मालिका खेळण्याची विनंती!


एकदिवसीय विश्वचषक जवळ आला आहे आणि त्याआधी पाकिस्तानकडे कोणतीही द्विपक्षीय किंवा तिरंगी एकदिवसीय मालिका नाही, ज्याद्वारे तो आपली तयारी पूर्ण करू शकेल. अशा परिस्थितीत तो दारोदारी फिरत आहे. कधी हा देश तर कधी पीसीबी त्या देशाच्या क्रिकेट बोर्डाशी संपर्क साधत आहे. मात्र अद्यापपर्यंत पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाला कोणतेही मोठे यश मिळालेले नाही.

दरम्यान एकदिवसीय विश्वचषक यावर्षी ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये भारतीय भूमीवर होणार आहे. बीसीसीआयने यासाठी तयार केलेल्या ड्राफ्ट शेड्यूलनुसार, पाकिस्तानला त्यांचे सर्व लीग सामने भारतातील 5 शहरांमध्ये खेळायचे आहेत. आता पाकिस्तान या मसुद्याला कितपत सहमती देतो हा नंतरचा विषय आहे. पण, सध्यातरी त्याला एकदिवसीय विश्वचषकापूर्वी काही देशांचे यजमानपद भूषवण्याची संधी मिळावी, जेणेकरून तयारी अधिक चांगली करता येईल.

ही योजना लागू करण्यासाठी पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड ऑस्ट्रेलिया, न्यूझीलंड, बांगलादेश आणि दक्षिण आफ्रिकेच्या क्रिकेट बोर्डांशी सतत संपर्कात आहे. विश्वचषकापूर्वी एकदिवसीय मालिका खेळण्यासाठी तो त्यांचे मन वळवण्याचा प्रयत्न करत आहे.

पाकिस्तानचे म्हणणे आहे की त्यांनी आपल्या भूमीवर येऊन खेळले, तर त्यांनाही त्याचा फायदा होईल. कारण पाकिस्तान आणि भारताच्या स्थितीत फारसा फरक नाही. अशा स्थितीत पाकिस्तानमध्ये द्विपक्षीय किंवा तिरंगी मालिका खेळण्याच्या बहाण्याने त्यांना भारतीय मूडशी जुळवून घेण्यास मदत होईल.

पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड, ज्यासाठी ते जोमाने काम करत आहे, ती मालिका ऑगस्टमध्ये आयोजित करण्याचा मानस आहे. पण हे तेव्हाच शक्य आहे, जेव्हा त्या देशांच्या क्रिकेट बोर्डांनी त्याचा प्रस्ताव स्वीकारला, ज्याची सध्या माहिती नाही.

पाकिस्तान क्रिकेट संघ बऱ्याच दिवसांपासून आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपासून दूर आहे. त्याच्याकडे कोणताही कार्यक्रम नाही. एकदिवसीय विश्वचषकापूर्वी एक मालिका आयोजित करावी, जेणेकरून संघाला पुन्हा लय मिळवण्याची संधी मिळेल, अशी पाकिस्तानची इच्छा आहे. सध्या पाकिस्तानचे काही खेळाडू लंका प्रीमियर लीगमध्ये खेळताना दिसतील, ज्यामध्ये कर्णधार बाबर आझम देखील असेल.