Chris Cairns Birthday : भारताविरुद्ध धावा करणारा ख्रिस केर्न्स, हृदयविकाराने ग्रस्त, त्यातच झाला लकवा आणि दिली कॅन्सरशीही झुंज


एकेकाळी भारताची सर्वात मोठी डोकेदुखी ठरलेल्या न्यूझीलंडच्या त्या दिग्गज अष्टपैलू खेळाडूचा आज 53 वा वाढदिवस आहे, पण त्यानंतर भारतीय चाहत्यांनीही त्या अष्टपैलू खेळाडूच्या आरोग्यासाठी प्रार्थना केली. कॅन्सरशी लढा दिल्यानंतर ख्रिस केर्न्सने पुन्हा आपल्या पायावर उभे राहण्याचा प्रयत्न सुरू केला आहे, हीच चाहत्यांची प्रार्थना आहे. आज तो संपूर्ण जगासाठी प्रेरणास्थान बनला आहे, कारण त्याने केवळ कॅन्सरशीच लढा दिला नाही, तर अनेक आजारांशीही त्याने लढा दिला. असे आजार, ज्यांच्यामुळे तो जिवंत असल्याची आठवण वारंवार येत असे.

13 जून 1970 रोजी जन्मलेले केर्न्स आज त्यांचा 53 वा वाढदिवस साजरा करत आहेत. 1989 ते 2006 पर्यंत त्याने न्यूझीलंडकडून 62 कसोटी, 215 एकदिवसीय आणि 2 टी-20 सामने खेळले. त्याच्या नावावर कसोटीत 3320 धावा आणि 218 विकेट आहेत. वनडेमध्ये 4950 धावा केल्या आणि 201 विकेट घेतल्या. एकदिवसीय सामन्यांमध्ये त्याने 4 शतके झळकावली, त्यापैकी 3 शतके त्याने केवळ भारताविरुद्धच झळकावली.

केर्न्सची गणना जगातील महान अष्टपैलू खेळाडूंमध्ये केली जाते. तो आज लाइमलाइटपासून दूर आहे. आजारपणाने त्याला मैदानापासूनही दूर ठेवले. वास्तविक गेल्या वर्षी त्याला आतड्यांचा कर्करोग झाल्याचे समजले. आता तो रिकव्हरी करत आहे. यापूर्वी 2021 मध्ये त्याच्यावर 4 ओपन हार्ट सर्जरी देखील झाल्या होत्या.

ऑपरेशन दरम्यान, त्याला पाठीच्या कण्यात झटका आला आणि त्याची डावी बाजू अर्धांगवायू झाली. सुमारे 141 दिवस तो रुग्णालयात होता. त्याला एकामागून एक आजारांनी घेरले, पण त्याने जगण्याची जिद्द कधीच सोडली नाही आणि प्रत्येक समस्येला खंबीरपणे तोंड दिले. त्याने अद्भुत आत्मा दाखवला. त्याचाच परिणाम आज तो आपल्या सामान्य जीवनात परतत आहे. आता त्याने आतड्याच्या कर्करोगाशी लढा देत असलेल्या लोकांना मदत करण्यासाठी धर्मादाय कार्य देखील सुरू केले आहे.