विराट कोहली ज्या आयपीएलमधून कमावतो 15 कोटी, त्यावरच बालपणीच्या प्रशिक्षकाने फोडले भारताच्या पराभवाचे खापर


जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपचा उत्साह संपला आहे. त्याचा परिणाम काय झाला हे संपूर्ण जगाने पाहिले आहे. आयसीसी विजेतेपदापासून भारताचे हात पुन्हा रिकामे राहिले. असे का झाले असा प्रश्न पडतो, याचे उत्तर विराट कोहलीचे बालपणीचे प्रशिक्षक राजकुमार शर्मा यांनी अगदी सरळ आणि सोप्या भाषेत दिले आहे. त्यासाठी त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, जर आयपीएल 5 दिवस आधी संपणार असेल, तर तयारी कशी करणार.

IPL म्हणजे BCCI ची T20 लीग, ज्यामध्ये विराट कोहलीसह भारतातील सर्व मोठे खेळाडू खेळतात. विराट कोहली या लीगमध्ये रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा एक भाग आहे आणि एका रिपोर्टनुसार, त्याला आयपीएल 2023 साठी पगार म्हणून 15 कोटी रुपये मिळाले. पण, ज्या आयपीएलमधून शिष्याची कमाई करोडोंमध्ये आहे, त्याच आयपीएलवर गुरूंनी प्रश्न उपस्थित केले आहेत.

विराट कोहलीचे बालपणीचे प्रशिक्षक राजकुमार शर्मा WTC फायनल पाहण्यासाठी लंडनला पोहोचले. तेथे दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी भारताच्या 209 धावांनी झालेल्या मानहानीकारक पराभवाला आयपीएलला जबाबदार धरले. राजकुमार शर्मा म्हणाले, टीम इंडियाचे सर्व खेळाडू डब्ल्यूटीसी फायनलच्या 5 दिवस आधीपर्यंत आयपीएल खेळत होते. अशा परिस्थितीत तयारीला वेळ कुठे होता. ते पुढे म्हणाले की डब्ल्यूटीसी फायनलसारखी स्पर्धा जिंकण्यासाठी तुम्हाला चांगली तयारी हवी आहे. त्यासाठी वेळेची गरज आहे. भारताने यासाठी तयारी केली असती तर बरे झाले असते, पण तसे झाले नाही. इंग्लंडमध्ये तीन दिवसीय सराव सामने खेळायला हवे होते. पण असे काही दिसले नाही.

विराट कोहलीच्या खेळीबाबत राजकुमार शर्मा म्हणाले की, मला आशा आहे की, पाचव्या दिवशी तो आणि रहाणे मिळून टीम इंडियाची नाव किनाऱ्याला लावतील. पण तसे होऊ शकले नाही. विराटला भेटल्यास काय सांगाल, असे विचारले असता ते म्हणाले की, खेळाडू जेव्हा कामगिरी करत नाही, तेव्हा त्याच्या चाहत्यालाच जास्त त्रास होतो. मी त्याला सांगेन की हा सर्व खेळाचा एक भाग आहे, तुम्हाला पुढे चालत राहावे लागेल.