शुभमन गिलला मोठी शिक्षा, द्यावे लागणार आयसीसीला पैसे, टीम इंडियाला मिळणार नाही एक रुपयाही


भारताचा स्टार सलामीवीर शुभमन गिलला मोठी शिक्षा झाली आहे. त्याला ही शिक्षा क्रिकेट हायकमांड आयसीसीने दिली आहे. वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप संपल्यानंतर गिलच्या शिक्षेची घोषणा करण्यात आली, त्यानुसार आता त्याला दंड म्हणून आयसीसीला पैसे द्यावे लागतील. गिल व्यतिरिक्त टीम इंडियाला मॅच फीचा एक रुपयाही मिळणार नाही.

शुभमन गिलला झालेल्या शिक्षेबद्दल जाणून घेऊया, पण त्याआधी जाणून घ्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपची फायनल खेळूनही भारतीय क्रिकेट टीमला एक रुपयाही का मिळणार नाही? त्याची संपूर्ण मॅच फी कापण्यात आल्याने हे शक्य झाले आहे. आयसीसीने स्लो ओव्हर रेटबाबत भारतीय संघाविरुद्ध हे पाऊल उचलले आहे. या स्लो ओव्हर रेटमुळे ऑस्ट्रेलियाच्या मॅच फीच्या 80 टक्के रक्कमही कापण्यात आली आहे. टीम इंडियाने निर्धारित वेळेत त्यांच्या कोट्यातील 5 पेक्षा कमी षटके टाकली होती. त्याचवेळी ऑस्ट्रेलियाने 50 षटकांच्या कोट्याच्या निर्धारित वेळेत कमी गोलंदाजी केली होती.

आता येऊ या शुभमन गिलकडे. भारताच्या या स्टार सलामीवीराला टीम इंडियापेक्षा मोठी शिक्षा मिळाली आहे. त्याची संपूर्ण मॅच फी आधीच कापण्यात आली आहे. त्याशिवाय आणखी 15 टक्के दंड भरावा लागेल. याचा अर्थ भारताच्या या युवा सलामीवीराला एकूण मॅच फीच्या 115 टक्के दंड ठोठावण्यात आला आहे.

डब्ल्यूटीसी फायनलच्या चौथ्या दिवशी उजव्या हाताचा भारतीय फलंदाज शुभमन गिलला आयसीसीने केलेल्या चुकीसाठी दंड ठोठावला आहे. खरेतर, कसोटी सामन्याच्या चौथ्या दिवशी गिलला आयसीसीच्या आचारसंहितेच्या कलम 2.7 नुसार दोषी ठरवण्यात आले. या नियमानुसार आंतरराष्ट्रीय सामन्याशी संबंधित कोणत्याही घटनेवर भाष्य करण्यास मनाई आहे. पण गिलने तीच चूक केली.

खरेतर, सामन्यादरम्यान टीव्ही अंपायर रिचर्ड केटलब्रो यांनी कॅमेरून ग्रीनचा पकडलेला झेल क्लीन असल्याचे घोषित केले. हा झेल शुभमन गिलचा होता. तेव्हा या झेलवरुन गदारोळ झाला, पण गिलने चूक केली की दिवसाचा खेळ संपल्यानंतर त्याने सोशल मीडियावर त्याचा उल्लेख केला.