ODI World Cup 2023 : एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेत टीम इंडियात दिसेल बदल, रोहित शर्माने दिले संकेत


टीम इंडियाच्या हातून आयसीसीचे आणखी एक विजेतेपद निसटले. रोहित शर्मा ज्या स्वप्नांसह इंग्लंडला पोहोचला होता, त्याची प्रतीक्षा आता या वर्षी ऑक्टोबर-नोव्हेंबरपर्यंत वाढली आहे. भारतात ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये एकदिवसीय विश्वचषक होणार आहे, त्यासाठी रोहित शर्माने आधीच बदलाचे संकेत दिले आहेत. हा बदल संघाच्या विचार आणि खेळण्याच्या पद्धतीत होईल. इंग्लंडमध्ये डब्ल्यूटीसी फायनल हरल्यानंतर भारतीय कर्णधार म्हणाला की एकदिवसीय विश्वचषक जिंकण्यासाठी आता आपल्याला काहीतरी वेगळे करावे लागेल आणि विचार करावा लागेल.

दरम्यान भारत गेल्या 10 वर्षांपासून आयसीसी विजेतेपदाची वाट पाहत आहे. 2013 साली इंग्लंडमध्ये खेळल्या गेलेल्या चॅम्पियन्स ट्रॉफीच्या रूपात त्याने शेवटचे विजेतेपद पटकावले होते. भारतात 12 वर्षांनंतर एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धा होणार आहे. यापूर्वी 2011 चा विश्वचषक भारतीय उपखंडात खेळला गेला होता, तेव्हा तो भारताने जिंकला होता. अशा स्थितीत यावेळी काही झाले नाही, तर त्याचा दबाव भारतीय संघावर कायम राहणार आहे.

भारतीय कर्णधार रोहित शर्मा म्हणाला, ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषकात आम्ही वेगळ्या पद्धतीने खेळण्याचा प्रयत्न करू. यावेळी आम्हाला सामन्यांबाबत कोणत्याही गोंधळात पडायचे नाही. तो म्हणाला की, असे घडायला पाहिजे असा आपण विचार करतो, पण तसे घडत नाही. त्यामुळे आता आपला दृष्टीकोन बदलून काहीतरी वेगळे करावे लागेल. आमचे उद्दिष्ट आणि संदेश स्पष्ट होईल. WTC फायनलमध्ये 209 धावांनी झालेल्या मानहानीकारक पराभवानंतर रोहितने या गोष्टी सांगितल्या होत्या. रोहितच्या वक्तव्यात दूरदृष्टीही स्पष्ट दिसत होती. तो म्हणाला की, संघाला भारतात होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषकाच्या दबावाचा सामना करायला शिकावे लागेल. भारतीय कर्णधाराच्या मते, त्याने आपल्या खेळाडूंना मुक्तपणे खेळण्याचे स्वातंत्र्य दिले आहे. त्यांना जेव्हा त्याला वाटेल, तेव्हा ते त्यांचे शॉट्स खेळू शकतात. चेंडू मारू शकतात. ते ते करू शकतात. हे संघात पूर्णपणे स्पष्ट आहे आणि ते तिन्ही फॉरमॅटसाठी आहे. रोहितच्या मते, संघ कोणत्याही दबावाखाली खेळू इच्छित नाही.

रोहितने कबूल केले की 2014 पासून आतापर्यंत टीम इंडियाने अनेक आयसीसी स्पर्धा खेळल्या आहेत, परंतु आतापर्यंत एकही जिंकलेली नाही. पण, एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेत तो काहीतरी वेगळे करण्याचा प्रयत्न करेल, जेणेकरून जेतेपदाची प्रतीक्षा संपुष्टात येईल. रोहितच्या मते, हा बदल संघाच्या विचार आणि हेतूशी संबंधित आहे. पण हा संघ मैदानावर ते इरादे पूर्ण करू शकेल का हा मोठा प्रश्न उरणार आहे.