Electric Car : जर तुम्ही इलेक्ट्रिक कार घेण्याचा विचार करत असाल तर जाणून घ्या या गोष्टी, नाहीतर नंतर तुम्हाला होईल पश्चाताप


आजकाल, बहुतेक लोक इलेक्ट्रिक कार खरेदी करण्यास प्राधान्य देत आहेत आणि हे देखील खरे आहे, इलेक्ट्रिक कारचे स्वतःचे फायदे आहेत. इलेक्ट्रिक कार चालवणे सामान्य कारपेक्षा सोपे आहे. ट्रॅफिकमध्ये इलेक्ट्रिक कारची, जी सोय असते, ती सामान्य कारमध्ये नसते. पण तरीही इलेक्ट्रिक कार घेण्याचे काही तोटे आहेत, ज्याकडे दुर्लक्ष केल्यास भविष्यात तुम्हाला पश्चाताप होऊ शकतो.

तुम्ही इलेक्ट्रिक कार विकत घेतल्यास, तुम्हाला सर्वात मोठी समस्या भेडसावत असते, ती त्याच्या चार्जिंग इन्फ्रास्ट्रक्चरमुळे असते. म्हणजेच, ही वाहने चार्ज करणे ही समस्या बनते, याचा अर्थ जेव्हा तुम्ही इलेक्ट्रिक कार खरेदी कराल, तेव्हा आधी जवळच्या परिसरात चार्जिंग स्टेशन आहे की नाही ते तपासा. खरेतर, चार्जिंग स्टेशन सध्या फक्त प्रमुख महामार्ग आणि भारतातील काही निवडक भागात उपलब्ध आहेत.

जर तुम्ही विचार करत असाल की तुम्ही इलेक्ट्रिक कारने हिल स्टेशनपर्यंत लांबच्या प्रवासाला जाऊ शकता, तर तुम्ही चुकीचा विचार करत आहात. वास्तविक, इलेक्ट्रिक कारमधील बॅटरीची क्षमता मर्यादित असते आणि लांबच्या प्रवासात ती कधीही निकामी होऊ शकते. अशा परिस्थितीत, सहलीला जाण्यापूर्वी, आपण जिथे जात आहात त्या इलेक्ट्रिक कारला चार्ज करण्यासाठी चार्जिंग स्टेशन मिळेल का ते तपासा.

सामान्य कारच्या तुलनेत इलेक्ट्रिक कार खरेदी करणे थोडे महाग आहे. इलेक्ट्रिक कारची किंमत जास्त असते आणि तिच्या देखभालीसाठीही जास्त खर्च येतो. या वाहनांमध्ये वापरल्या जाणाऱ्या बॅटरीची किंमत जास्त असते, त्यामुळे त्यांची किंमत वाढते. अशा परिस्थितीत इलेक्ट्रिक कारपेक्षा पेट्रोल-डिझेल कार तुमच्यासाठी अधिक फायदेशीर ठरते.

जर तुम्हाला इलेक्ट्रिक कार घ्यायची असेल तर या गोष्टी लक्षात घेऊन निर्णय घ्या जेणेकरून तुम्हाला भविष्यात कोणत्याही समस्येचा सामना करावा लागणार नाही.