डब्ल्यूटीसी चॅम्पियन बनल्यानंतर मिचेल स्टार्कने टीम इंडियाच्या ‘करोपती’ खेळाडूंना दाखवला आरसा


भारतीय क्रिकेट संघ पुन्हा एकदा आयसीसी स्पर्धा जिंकण्यात अपयशी ठरला. वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने टीम इंडियाचा 209 धावांनी पराभव केला. ऑस्ट्रेलियन संघाच्या या विजयानंतर त्याचा वेगवान गोलंदाज मिचेल स्टार्कने मोठे वक्तव्य केले आहे. स्टार्क म्हणाला की त्याला आयपीएल खेळायला नक्कीच आवडेल, पण त्याच्यासाठी ऑस्ट्रेलिया अव्वल आहे.

मिचेल स्टार्कने ‘द गार्डियन’शी केलेल्या खास संवादात सांगितले की, आपल्या देशासाठी कसोटी खेळणे त्याच्यासाठी सर्वात महत्त्वाचे आहे. यामुळेच तो आयपीएल, बिग बॅश लीग आणि इतर टी-20 लीगपासून दूर राहतो.

मिचेल स्टार्क म्हणाला की, त्याला वाटते की पैसा येतच राहील, पण त्याला मिळालेली सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे ऑस्ट्रेलियाकडून खेळण्याची संधी.

टीम इंडियाचे सर्व मोठे खेळाडू आयपीएलमध्ये खेळतात आणि वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलपूर्वी ते ही टूर्नामेंट खेळत होते. यानंतर लगेचच त्याच्या अंतिम सामन्यातील अपयशाचे कारणही आयपीएल असल्याचे सांगितले जात आहे.

टीम इंडियाचे माजी मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांनीही आयपीएलवरच प्रश्न उपस्थित केले आहेत. या स्पर्धेचे वेळापत्रक आणि बीसीसीआयच्या धोरणांमध्ये बदल करण्याची मागणी त्याने केली. ऑस्ट्रेलियाच्या अनेक बड्या खेळाडूंनी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनल आणि अॅशेस पाहता या स्पर्धेत न खेळण्याचा निर्णय घेतला होता आणि त्याचा परिणामही त्यांना मिळाला आहे.