WTC Final : भारताच्या दुसऱ्या डावापुढे मोठा प्रश्न, फलंदाजी करू शकणार की नाही अजिंक्य रहाणे?


ऑस्ट्रेलियाने दिलेल्या लक्ष्याचा पाठलाग भारताला दुसऱ्या डावात करायचा आहे. हे लक्ष्य किती धावांचे असेल, हे सध्यातरी माहीत नाही. पण, एक मोठा प्रश्न ऐरणीवर आला आहे. पहिल्या डावाचा हिरो अजिंक्य रहाणे दुसऱ्या डावात फलंदाजी करू शकेल का? असा प्रश्न रहाणेच्या दुखापतीवरुन निर्माण झाला आहे.

आता तुम्ही म्हणाल की रहाणेला कधी दुखापत झाली? तर पहिल्या डावात फलंदाजी करताना त्याला ही दुखापत झाली होती. ऑस्ट्रेलियन कर्णधार पॅट कमिन्स 22 वे षटक टाकण्यासाठी आला, तेव्हा हा प्रकार घडला. या ओव्हरच्या शेवटच्या चेंडूवर रहाणेच्या बोटाला दुखापत झाली होती, त्यानंतर तो त्यावर टेप लावून खेळताना दिसला.

मात्र, आता दुखापत कशी आहे, याचे मोठे अपडेट स्वत: रहाणेने दिले आहेत. दुखापत अशी नाही की दुसऱ्या डावात फलंदाजी करू शकत नाही, असे त्याने म्हटले आहे. दुखापत फार गंभीर नाही, हे या विधानावरून स्पष्ट होते.

WTC फायनलच्या पहिल्या डावात रहाणेने 129 चेंडूत 11 चौकार आणि 1 षटकाराच्या मदतीने 89 धावा केल्या. त्याचे शतक हुकले असेल, पण या खेळीदरम्यान त्याने कसोटी क्रिकेटमध्ये 5000 धावा पूर्ण केल्या. रहाणेने 18 महिन्यांनंतर कसोटी क्रिकेटमध्ये पुनरागमन करताना ही आश्चर्यकारक कामगिरी केली आहे. संघाला सर्वात जास्त गरज असताना त्याने आपल्या डावाची स्क्रिप्ट लिहिली. यामुळेच आता त्याच्याकडे टीम इंडियाचा ट्रबलशूटर म्हणून पाहिले जात आहे.

रहाणेने तिसऱ्या दिवसाचा खेळ संपल्यानंतर सांगितले की, तो त्याच्या फलंदाजीवर खूश आहे. तो पुढे म्हणाला की 320-330 पर्यंत धावा करण्याची योजना होती. जरी हे होऊ शकले नाही. पण, एकूण दिवस चांगला गेला.

मात्र, ऑस्ट्रेलिया सध्या खेळात भारतापेक्षा पुढे आहे, हे मान्य करायला रहाणेने टाळाटाळ केली. परंतु, त्याने परत येण्याची आशाही व्यक्त केली आणि सांगितले की जर आपण सत्रानुसार सत्र जिंकण्याचा विचार केला तर आपण तसे करू शकू.