Twitter : केवळ इंस्टाग्रामच नाही, तर आता ट्विटरच्या माध्यमातूनही होणार कमाई, कंटेंट क्रिएटर्सवर पैशांचा पाऊस पाडणार मस्क


मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरचे मालक एलन मस्क यांनी नुकतीच एक मोठी घोषणा केली आहे, आम्ही तुम्हाला सांगतो की आता मस्क केवळ स्वतःच कमावणार नाही, तर तुम्हालाही कमावू देणार आहेत. होय, तुम्ही ते बरोबर वाचले आहे, एलन मस्कने जाहीर केले आहे की ट्विटरवरून सत्यापित कंटेंट क्रिएटर्सला लवकरच पैसे दिले जातील.

आपला मुद्दा स्पष्टपणे स्पष्ट करताना, एलन मस्क म्हणाले की जो कोणी सत्यापित सामग्री निर्माते असेल त्याला उत्तरामध्ये दिसणाऱ्या जाहिरातींसाठी पैसे मिळतील. इतकेच नाही तर पहिल्या ब्लॉकमध्ये ट्विटरद्वारे निर्मात्यांना 5 मिलियन डॉलर (सुमारे 41 कोटी रुपये) दिले जातील असेही मस्कने स्पष्ट केले आहे.

आत्तापर्यंत कंटेंट क्रिएटर्स इन्स्टाग्राम आणि फेसबुक या मेटा प्लॅटफॉर्मद्वारे कमाई करत होते, परंतु आता ट्विटर देखील निर्मात्यांना त्यांच्या सर्वोत्तम कामासाठी पैसे देईल.

एलन मस्कच्या अधिकृत ट्विटर अकाऊंटवरून केलेल्या ट्विटनुसार, मस्कने एक अट घातली आहे आणि अट अशी आहे की ज्यांचे खाते सत्यापित झाले आहे, केवळ त्या सामग्री निर्मात्यांना पेमेंट मिळेल. जेव्हा व्हेरिफाईड खात्यावर अॅड्स येईल, तेव्हाच पेमेंट केले जाईल.

याचा अर्थ असा की जर तुमच्याकडे ब्लू टिक असेल आणि तुम्ही कंटेंट क्रिएटर देखील असाल, तर तुम्ही देखील लवकरच Twitter द्वारे कमाई करू शकाल. पण त्याच वेळी, जर तुम्ही कंटेंट क्रिएटर असाल, पण तुम्ही एलन मस्कने सुरू केलेल्या ट्विटरची ब्लू मेंबरशिप घेतली नसेल, तर तुम्हाला पैसे कमवण्याची संधी मिळणार नाही. तुम्हालाही ट्विटरवरून पैसे कमावायचे असेल, तर तुम्ही ब्लू टिकर असायला हवेत. तुम्ही सशुल्क सदस्यत्वे खरेदी करून पैसे कमवण्याच्या संधीचा लाभ घेण्यास सक्षम असाल.