Food For Energy : कार्यक्षमता वाढवण्यासाठी रोज खा हे 5 सुपरफूड, कायम रहाल उत्साहित


अनेक वेळा झोपल्यानंतरही आपल्याला खूप थकवा जाणवतो. त्यामुळे दिवसभरात अनेक वेळा सुस्तीही राहते. अशा परिस्थितीत काम करणे कठीण होते. झटपट ऊर्जा मिळवण्यासाठी येथे काही पदार्थ आहेत. जे तुम्ही दररोज खाऊ शकता.

हे पदार्थ खाऊन तुम्ही तुमची एनर्जी देखील वाढवू शकता. हे पदार्थ तुमचा स्टॅमिना वाढवतील. यासोबतच हे पदार्थ खाल्ल्याने तुम्ही दिवसभर ऊर्जावान राहाल. चला जाणून घेऊया तुम्ही कोणते पदार्थ खाऊ शकता.

केळी

तुम्ही केळी खाऊ शकता. ते तुम्हाला त्वरित ऊर्जा देतात. केळी तुमची दिवसभर एनर्जी टिकवून ठेवते. केळ्यामध्ये फायबर, पोटॅशियम आणि व्हिटॅमिन 6 असते. केळी स्नायू तयार करण्याचे काम करते.

दही

तुम्ही दही खाऊ शकता. दह्यामध्ये बॅक्टेरिया असतात, जे तुमची एनर्जी लेव्हल राखण्याचे काम करतात. तुम्ही काही फळे दह्यात घालूनही खाऊ शकता. यामुळे तुमच्या शरीराला पोषण मिळते. यामुळे तुमचा स्टॅमिना वाढतो.

चिया बियाणे

तुम्ही चिया बिया खाऊ शकता. ते तुमची उर्जा वाढवतात. चिया बिया खाल्ल्याने तुम्हाला प्रथिने, चरबी आणि फायबर सारखे इतर अनेक पोषक घटक देखील मिळतात. तुम्ही सलाद किंवा स्मूदीमध्ये चिया बिया देखील वापरू शकता.

ओट्स

ओट्स चविष्ट तसेच आरोग्यदायी असतात. यामध्ये फायबरचे प्रमाण अधिक असते. ते तुम्हाला झटपट ऊर्जा देण्याचे काम करतात. अनेक लोक त्यांच्या वजन कमी करण्याच्या आहारात ओट्सचा समावेश करतात. तुम्ही ओट्स खाऊ शकता.

खजूर

तुम्ही खजूर खाऊ शकता. या खजूर तुम्हाला झटपट ऊर्जा देण्याचे काम करतात. खजूरमध्ये फॉस्फरस, पोटॅशियम, झिंक, मॅग्नेशियम आणि लोहासारखे पोषक घटक असतात. हे खाल्ल्याने तुमचा थकवा दूर होतो. एक ग्लास दुधासोबत खजूर खाऊ शकता. खजूर खाल्ल्याने बद्धकोष्ठतेच्या समस्येपासून आराम मिळतो. हे खाल्ल्याने तुमचा रक्तदाब नियंत्रणात राहतो. खजूर मेंदूच्या आरोग्यासाठीही खूप चांगले आहेत. खजूर खाल्ल्याने शरीरात अशक्तपणा होत नाही.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही