Steve Smith superstitions : स्टीव्ह स्मिथची बुटाच्या लेसशी संबंधित अंधश्रद्धा, आयपीएलमुळे जडला हा ‘रोग’


क्रिकेटमधील प्रत्येक मोठ्या खेळाडूच्या मनात काही ना काही अंधश्रद्धा असते. कोणी लाल रुमाल सोबत ठेवतो, तर कोणी आधी डावा पॅड घालतो. आधुनिक क्रिकेटचा महान स्टीव्ह स्मिथ यापेक्षा वेगळा नाही. तो देखील त्याच श्रेणीत येतो. ऑस्ट्रेलियाचा फलंदाज स्टीव्ह स्मिथची अंधश्रद्धा त्याच्या बुटाच्या लेसशी संबंधित आहे आणि मोठी गोष्ट म्हणजे त्याच्या या अंधश्रद्धेची सुरुवात भारतीय भूमीवर खेळल्या गेलेल्या T20 लीग आयपीएलपासून झाली.

आता प्रश्न असा आहे की स्टीव्ह स्मिथ त्याच्या शूलेसचे काय करतो? त्यामुळे तो जे काही करतो, तो त्याच्या फलंदाजीदरम्यान करतो. वास्तविक, जेव्हा तो बॅट घेऊन क्रीझवर येतो, तेव्हा तो पॅडमध्ये आपले बुटाचे फीत लपवतो.

तो असे का करतो हाही प्रश्न आहे. त्यामुळे यामागे त्याला विश्वास आहे की हे करून तो मोठा डाव खेळू शकतो. किंबहुना, त्याच्या विचारालाही कारण आहे. जेव्हा त्याने पहिल्यांदा असे केले तेव्हा त्याने शतक केले. तेव्हापासून हा त्यांच्या सवयीचा भाग बनला आहे आणि आता त्याचे अंधश्रद्धेत रूपांतर झाले आहे.

आता ही युक्ती त्याने पहिल्यांदा कधी वापरली. त्यामुळे आयपीएल 2016 मध्ये तो पहिल्यांदाच ही युक्ती वापरताना दिसला होता. म्हणजे जेव्हा तो रायझिंग पुणे सुपरजायंट्सकडून खेळायचा. ही युक्ती आजमावताच त्याने शतक झळकावले. तेव्हापासून याने अंधश्रद्धेचे रूप धारण केले आहे.

क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने 2017 मध्ये एक व्हिडिओ शेअर केला होता, ज्यामध्ये स्टीव्ह स्मिथने स्वतः याबद्दल खुलासा केला होता. त्याचा सहकारी खेळाडू आणि ऑस्ट्रेलियन संघातील फिजिओ देखील स्मिथच्या या युक्तीबद्दल बोलताना दिसत आहेत.

ऑस्ट्रेलियन क्रिकेटच्या त्या व्हिडिओमध्ये स्मिथने म्हटले होते की, त्याची सुरुवात आयपीएलने झाली. त्याला कारण होते. तो म्हणाला की, मला फलंदाजी करताना माझ्या बुटाच्या फेस पाहण्याची सवय होती, जी माझ्या कामी आली नाही आणि माझ्या आयपीएल संघाची आरपीएस पॅंट शूलेस लपवण्यासाठी पुरेशी लांब नव्हती. म्हणून मी फिजिओला त्याच्या सॉक्समध्ये लपवायला सांगितले. जेव्हा त्याने ते केले, तेव्हा ते माझ्यासाठी कामी आले. मी शतक ठोकले होते. तेव्हापासून ही मालिका सुरू झाली.