Credit Card Balance Transfer : तुमच्यासाठी कसे फायदेशीर आहे क्रेडिट कार्ड बॅलन्स ट्रान्सफर, जाणून घ्या संपूर्ण तपशील


तुमच्याकडे वाढत्या व्याजदरांसह क्रेडिट कार्डची थकबाकी असल्यास आणि यामुळे तुमची आर्थिक परिस्थिती कठीण झाली आहे आणि तुम्ही त्यातून बाहेर पडण्याचा मार्ग शोधत आहात. त्यामुळे तुम्ही तुमची थकबाकी क्रेडिट कार्ड शिल्लक दुसऱ्या कार्डवर हस्तांतरित करू शकता, जे कमी व्याज दर किंवा अतिरिक्त ऑफर देत आहे. ही प्रक्रिया सर्वसामान्यांना माहीत नसली तरी, क्रेडिट कार्डशी संबंधित त्रास टाळण्यासाठी क्रेडिट कार्ड शिल्लक हस्तांतरण हा एक अतिशय उपयुक्त मार्ग आहे.

क्रेडिट कार्ड बॅलन्स ट्रान्सफर ही मुळात एक प्रक्रिया आहे, जी एका क्रेडिट कार्डचे थकित कर्ज दुसऱ्या कार्डमध्ये हस्तांतरित करण्यासाठी स्वीकारली जाते, जे सहसा नवीन कार्ड असते. हे मुख्यतः अशा लोकांच्या वतीने केले जाते ज्यांचे ध्येय क्रेडिट कार्डची देय रक्कम नवीन कार्डवर हस्तांतरित करणे आहे, जे खूपच कमी व्याज दर आणि चांगले फायदे देतात.

बॅलन्स ट्रान्स्फर क्रेडिट कार्ड ग्राहकांना इतर कार्डावर बॅलन्स ट्रान्सफर करण्यास सक्षम करतात, सामान्यत: कमी व्याजदराने, वार्षिक बॅलन्स ट्रान्सफर फी भरण्याच्या अधीन असते, जरी काही कंपन्या ते माफ करण्यास प्राधान्य देतात.

एखाद्या व्यक्तीला एकाच वेळी थकबाकीची रक्कम काढण्यास, दंडाचे शुल्क कमी करण्यास आणि दरमहा कमी खर्च भरण्यास मदत होईल. तसेच काही कार्ड 0 टक्के व्याज कालावधी देऊ शकतात, तर काही नाममात्र व्याजदर देऊ शकतात. परंतु या हस्तांतरणांमध्ये प्रामुख्याने प्रक्रिया शुल्क समाविष्ट असते, जे तुम्हाला लक्षात ठेवावे लागेल.

क्रेडिट कार्डची शिल्लक रक्कम हस्तांतरित केल्यानंतरही, तुम्हाला देय तारखेपूर्वी कार्डवर किमान मासिक पेमेंट करावे लागेल. त्यामुळे बॅलन्स ट्रान्सफर करण्यापूर्वी तुम्ही एकूण किती पैसे वाचवत आहात याची गणना करा. तुमची बचत प्रक्रिया शुल्क आणि प्रक्रियेशी संबंधित अतिरिक्त खर्चापेक्षा जास्त असावी.

कशी हस्तांतरित करावी क्रेडिट कार्डची शिल्लक ?

  • प्रथम तुमच्या सध्याच्या क्रेडिट कार्डवरील थकबाकी, व्याजदर आणि दंड तपासा.
  • मग एक क्रेडिट कार्ड शोधा जे कमी व्याज दर आणि इतर फायदे देत आहे.
  • पुढील चरणात, तुमच्या कर्जाची रक्कम लक्षात घेता क्रेडिट मर्यादा पुरेशी आहे का ते तपासा.
  • प्रक्रिया शुल्क आणि अतिरिक्त खर्च नेहमी तपासा आणि संपूर्ण प्रक्रिया योग्य आहे की नाही याचे मूल्यांकन करा.
  • नवीन क्रेडिट कार्डसाठी अर्ज करा, शिल्लक हस्तांतरणाची विनंती करा आणि तुमची कर्जे फेडा.

या गोष्टींची विशेष काळजी घ्या
उर्वरित रक्कम नवीन कार्डवर शिफ्ट केल्यानंतर वेळेत थकबाकी भरण्याची खात्री करा. तुम्ही तसे न केल्यास, प्रोत्साहनपर व्याजदर रद्द होऊ शकतो आणि तुम्हाला जास्त व्याजदर द्यावे लागतील. तसेच, व्याजदर केवळ विशिष्ट कालावधीसाठी वैध आहेत. कर्जाच्या परतफेडीचा कालावधी लक्षात ठेवा आणि त्या कालावधीत तुम्ही थकबाकीची परतफेड केल्याची खात्री करा.