Meta Verified : आता पैसे देऊन विकत घ्यावे लागणार Insta-FB ब्लू टिक, तुम्हाला द्यावे लागतील एवढे पैसे


मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरच्या ब्लू सबस्क्रिप्शन सेवेप्रमाणेच आता इंस्टाग्राम, फेसबुक आणि व्हॉट्सअॅपची मूळ कंपनी मेटाने देखील भारतातील वापरकर्त्यांसाठी सत्यापित सेवा सुरू केली आहे. तुम्हालाही मेटाच्या ब्लू सेवेचा लाभ घ्यायचा असेल, तर तुम्हाला दरमहा किती पैसे द्यावे लागतील? याविषयी माहिती आम्ही देणार आहोत.

लोकांच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की Meta ने भारतीय वापरकर्त्यांसाठी मासिक सबस्क्रिप्शनची किंमत 699 रुपये निश्चित केली आहे, आम्ही तुम्हाला सांगतो की या किंमतीत तुम्हाला मोबाइल अॅप्सवर सत्यापित सेवेचा लाभ मिळेल. तुमच्या मनात प्रश्न नक्कीच पडत असेल की ही किंमत Android वापरकर्त्यांसाठी आहे की iOS वापरकर्त्यांसाठी? तुमचा हा संभ्रम दूर करूया, आम्ही तुम्हाला सांगतो की Android आणि Apple iPhone वापरकर्त्यांसाठी किंमत समान आहे.

कंपनी येत्या काही दिवसांत वेब वापरकर्त्यांसाठी मोबाइल अॅपसाठी सुरू केलेली सत्यापित सेवा देखील रोलआउट करेल आणि वेब वापरकर्त्यांसाठी सत्यापित सेवेची किंमत 599 रुपये प्रति महिना असेल.

दरम्यान वापरकर्ते थेट Instagram किंवा Facebook अॅपद्वारे मेटा व्हेरिफाईड सेवा खरेदी करण्यास सक्षम असतील. फेसबुक आणि इंस्टाग्राम वापरकर्त्यांना सत्यापित खाते सदस्यता खरेदी करण्यासाठी सरकारी आयडी पुरावा द्यावा लागेल. व्हेरिफाईड सबस्क्रिप्शन घेणाऱ्या युजर्सना अकाउंट सपोर्टसह अनेक विशेष फीचर्सचा लाभ मिळेल.

मेटाने युजर्ससाठी व्हेरिफाईड अकाऊंट सर्व्हिस सुरू केली आहे, पण यासोबतच अनेक प्रश्नही निर्माण होऊ लागले आहेत जसे की ज्या फेसबुक आणि इंस्टाग्राम युजर्सकडे आधीच व्हेरिफाइड बॅज आहेत त्यांचे काय होणार?

ज्यांच्याकडे आधीच सत्यापित बॅज आहेत, त्यांचे बॅज कंपनी काढून टाकेल आणि वापरकर्त्यांना प्रत्येक महिन्याला पैसे द्यावे लागतील किंवा आधीच सत्यापित केलेल्या खात्यांवर कोणताही परिणाम होणार नाही. असे अनेक प्रश्न आहेत, परंतु या प्रकरणी अद्याप कोणतीही अधिकृत माहिती आलेली नाही.