Herbal Tea Benefits : रोज प्या हर्बल चहा, चवीसोबत आरोग्यालाही होतील अनेक फायदे


अनेकांच्या दिवसाची सुरुवात एक कप चहाने होते. पण अनेक वेळा जास्त चहा प्यायल्याने तुमच्या आरोग्याला खूप नुकसान होते. अशा परिस्थितीत तुम्ही नेहमीच्या चहाच्या जागी हर्बल चहा देखील पिऊ शकता. हर्बल चहा फुले, मसाले आणि औषधी वनस्पती इत्यादी वापरून बनवला जातो. हर्बल टी प्यायल्याने तुमच्या आरोग्याला अनेक फायदे होतात. हर्बल चहा प्यायल्याने तुम्हाला आराम वाटतो.

यामुळे तुमची पचनक्रिया निरोगी राहते. तुमची रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत होते. हर्बल टी तुमची एनर्जी लेव्हल वाढवते. हर्बल चहामध्ये भरपूर अँटीऑक्सिडंट गुणधर्म असतात. यासह, आपण मुक्त रॅडिकल्स आणि ऑक्सिडेटिव्ह तणावाच्या नुकसानापासून स्वतःचे संरक्षण करू शकता.

रोजशिप चहा
रोजशिप चहामध्ये व्हिटॅमिन सी असते. रोजशिप चहा प्यायल्याने तुमच्या आरोग्याला अनेक फायदे होतात. याच्या मदतीने तुम्ही टाइप 2 मधुमेहापासून स्वतःला वाचवू शकता. रक्ताभिसरण सुधारते. तुम्ही त्वचेला उन्हापासून होणाऱ्या नुकसानापासून वाचवू शकता.

गवती चहा (लेमनग्रास)
तुम्ही लेमनग्रास चहा घेऊ शकता. लेमनग्रास चहामध्ये अनेक जीवनसत्त्वे असतात. हा चहा पचनासाठीही फायदेशीर आहे. यामुळे तुमचा ताण कमी होतो. हे चयापचय वाढवते. हे कॅलरीज बर्न करण्याचे काम करते. यामध्ये असलेले पोषक तत्व तुमच्या तोंडाच्या आरोग्यासाठीही चांगले असतात.

आल्याचा चहा
आल्यामध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात. त्यात अँटीव्हायरल आणि अँटीऑक्सिडंट गुणधर्म आहेत. हर्बल चहामध्ये व्हिटॅमिन सी आणि अनेक खनिजे असतात. याची टेस्ट सुधारण्यासाठी, तुम्ही त्यात मध, लिंबू आणि काळी मिरी घालू शकता.

पेपरमिंट चहा
पेपरमिंट चहा खूप ताजेतवाने आहे. यामुळे तुमचा ताण कमी होतो. हा चहा कॅलरी आणि कॅफीन मुक्त आहे. यामुळे तुमच्या स्नायूंना आराम मिळतो. याच्या मदतीने तुम्ही गॅस आणि अॅसिडिटी सारख्या पचनाच्या समस्यांपासून स्वतःला वाचवता. त्यामुळे तुमचा ताण, डोकेदुखी आणि तणाव कमी होतो.

कॅमोमाइल चहा
कॅमोमाइल चहामध्ये फ्लेव्होनॉइड्स असतात. ते तुमचे आरोग्य, केस आणि त्वचेला अनेक फायदे देतात. हा चहा तुम्ही रात्री प्यायल्यास खूप झोप येते.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही