AI Crypto Coins : एआय क्रिप्टो कॉईन क्रिप्टोकरन्सीपेक्षा कशी आहेत वेगळी? अशा प्रकारे तुम्ही त्याचा घेऊ शकता फायदा


सध्या आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (AI) हे तंत्रज्ञान सर्वाधिक चर्चेत आहे. फोन वापरण्यापासून ते कार चालवण्यापर्यंत प्रत्येक गोष्टीत एआयचा वापर केला जात आहे. त्याच वेळी, ChatGPT आल्यापासून जणू AI ला पंख मिळाले आहेत. आता दुसऱ्या क्षेत्रात त्याचा हस्तक्षेप वाढत आहे. होय, आम्ही क्रिप्टोकरन्सीबद्दल बोलत आहोत, ज्यामध्ये एआय कॉईनची लोकप्रियता हळूहळू वाढत आहे. एआय कॉईनला एआय टोकन देखील म्हणतात.

गेल्या काही महिन्यांपासून आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सचा ट्रेंड खूप वाढला आहे. त्याचा परिणाम जगभर दिसून येत आहे. म्हणूनच क्रिप्टोकरन्सी जगात एआयचे आगमन आश्चर्यकारक नाही.

असे असले तरी, डिजिटल मालमत्तांमध्ये हळूहळू तेजी येत आहे. AI आल्यानंतर त्यात आणखी वाढ होण्याची अपेक्षा आहे. आता AI कॉईन हे क्रिप्टोकरन्सीपेक्षा वेगळे कसे आहे ते समजून घेऊ.

सोप्या भाषेत सांगायचे तर एआय कॉईन म्हणजेच एआय टोकन हे एआय आधारित ब्लॉकचेन प्रकल्पांशी संबंधित आहे. तथापि, क्रिप्टो स्पेसमध्ये AI आधारित सेवांसाठी हा सामान्यतः वापरला जाणारा शब्द आहे.

वास्तविक, ज्या कंपन्या आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सशी संबंधित उत्पादनांवर काम करत आहेत, त्यांना वित्तपुरवठा आवश्यक आहे. अशा परिस्थितीत, या एआय फर्म एआय टोकन जारी करतात, जेणेकरून निधी गोळा करता येईल.

गुंतवणूकदार AI नाणी खरेदी करतात, जे संबंधित AI कंपन्यांना वित्त पुरवतात. अशा प्रकारे त्यांचे AI प्रकल्प पुढे सरकतात. यापैकी काही वापरकर्त्यांना AI अल्गोरिदम व्यापार करण्यासाठी आभासी प्लॅटफॉर्म तयार करण्यात मदत करतात. तर, बाकीचे फक्त ब्लॉकचेन ऍप्लिकेशन्सवर केंद्रित आहेत.

सामान्यतः क्रिप्टोकरन्सीचा व्यापार केला जातो, परंतु AI नाणे केवळ कृत्रिम बुद्धिमत्तेच्या व्यवसायाशी संबंधित आहे. AI ची शक्ती AI टोकन्समध्ये उपलब्ध आहे, ज्यामुळे ते अधिक सुरक्षित आहेत आणि चांगली कामगिरी करतात.

काही लोकप्रिय AI टोकन्सबद्दल बोलायचे झाल्यास, यामध्ये The Graph (GRT), रेंडर टोकन (RNDR), Oasis Network (ROSE), Solidus AI Tech (AITECH), इंजेक्शन (INJ) आणि SingularityNet (AGIX) यांचा समावेश आहे. $1 बिलियन पेक्षा जास्त बाजार भांडवलासह, GRT हे सर्वात मौल्यवान AI टोकन आहे.