2024 Mercedes Benz G Class G400d : बोलेरो सारखी कार 2.5 कोटींमध्ये लॉन्च, टॉप स्पीड 210kmph


मर्सिडीज बेंझने दीर्घ प्रतीक्षेनंतर जी क्लासची नवी कार भारतीय बाजारपेठेत लॉन्च केली आहे. जर्मन ऑटो ब्रँडने 2024 मर्सिडीज जी क्लास G400d SUV लाँच केली आहे, ज्याची प्रारंभिक एक्स-शोरूम किंमत 2.55 कोटी आहे. दिसायला ही कार महिंद्रा बोलेरोसारखी दिसते. मर्सिडीजने एएमजी लाइन आणि अॅडव्हेंचर एडिशन हे दोन प्रकार सादर केले आहेत. आम्‍ही तुम्‍हाला सांगतो की अॅडव्हेंचर एडिशन खास भारतासाठी डिझाइन केले आहे.

ऑफ-रोड वैशिष्ट्यांसह आगामी Mercedes-Benz G-Class G400d चे बुकिंग सुरू झाले आहे. 1.5 लाख रुपये देऊन आलिशान एसयूव्ही बुक करता येते. G400d ची डिलिव्हरी या वर्षाच्या शेवटी सुरू होईल. चला त्याची वैशिष्ट्ये आणि वैशिष्ट्ये पाहूया.

मर्सिडीज-बेंझ जी-क्लास G400d: AMG लाइन
अत्याधुनिक एसयूव्ही उत्कृष्ट ऑफ-रोड क्षमतेसह सादर करण्यात आली आहे. 241mm ग्राउंड क्लीयरन्स उत्तम राइडिंग अनुभव देते. G400d च्या वैशिष्ट्यांबद्दल बोलायचे झाल्यास, ही SUV 20 इंच अलॉय व्हील, बर्मेस्टर सराउंड साउंड सिस्टम, स्लाइडिंग सनरूफ, अॅम्बियंट लाइटिंग, वाइडस्क्रीन कॉकपिट यांसारख्या वैशिष्ट्यांसह येते.

मर्सिडीज-बेंझ जी-क्लास G400d: अॅडव्हेंचर एडिशन
अॅडव्हेंचर एडिशन भारतीय बाजारपेठेला लक्षात घेऊन आणले आहे. यात बाह्यांसाठी 25 पर्यायांसह चार विशेष रंग पर्याय मिळतील. SUV च्या स्पेशल एडिशनमध्ये 18 इंच 5 स्पोक लाइट अॅलॉय व्हील आहेत, ज्याला सिल्व्हर पेंट केले आहे. यामध्ये टेलगेटवरील फुल-साईज स्पेअर व्हील, लोगोसह डोअर हँडल, नप्पा लेदरमधील मल्टी-फंक्शन स्टीयरिंग व्हील यांसारखी वैशिष्ट्ये मिळतील.

मर्सिडीज-बेंझ जी-क्लास G400d: तपशील
मर्सिडीजच्या नवीन SUV मध्ये OM656 3.0 लिटर 6 सिलेंडर टर्बो-डिझेल इंजिनची शक्ती देण्यात आली आहे. जर्मन लक्झरी ब्रँडचे हे सर्वात शक्तिशाली डिझेल इंजिन आहे. हे नॅनोस्लाइड सिलिंडर बॅरलसह येते जे मर्सिडीज-एएमजी फॉर्म्युला 1 टीमद्वारे वापरले जाते. यात 9 स्पीड ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनचा पर्याय मिळेल.

पर्यावरणपूरक विचार करून एसयूव्हीची रचना करण्यात आली आहे. यामध्ये कोकोनट फायबर, पुनर्प्रक्रिया केलेले लाकूड फायबर असलेले संमिश्र साहित्य, 35.9 किलो उच्च दर्जाचे पुनर्वापर केलेले प्लास्टिक यासारख्या गोष्टींचा समावेश आहे.