Rohit Sharma Injury : रोहित शर्माच्या अंगठ्याला दुखापत, फायनलच्या एक दिवस आधी टीम इंडिया अडचणीत


वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलला 24 तासांपेक्षा कमी वेळ शिल्लक आहे, पण लंडनमधून अशी बातमी येत आहे, ज्यामुळे भारतीय चाहत्यांना त्रास होऊ शकतो. भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार रोहित शर्मा सामन्याच्या एक दिवस आधी जखमी झाला आहे. मंगळवारी ओव्हल मैदानावर सराव करताना रोहितच्या अंगठ्याला दुखापत झाली, त्यामुळे त्याला नेटसेशन सोडावे लागले. दुखापत किती गंभीर आहे आणि तो बुधवारी खेळू शकेल की नाही हे सध्या स्पष्ट झालेले नाही.

बुधवार, 7 जून रोजी सुरू होणाऱ्या अंतिम सामन्याच्या एक दिवस आधी मंगळवारी टीम इंडियाचे पर्यायी सराव सत्र होते. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, यावेळी कर्णधार रोहित शर्मा नेटवर फलंदाजी करत असताना चेंडू त्याच्या डाव्या अंगठ्याला लागला. चेंडूचा फटका बसल्याने रोहित शर्माला टीम फिजिओची मदत घ्यावी लागली.

रिपोर्ट्सनुसार, टीम फिजिओने लगेच रोहितच्या अंगठ्यावर टेप लावला, त्यानंतर रोहित काही वेळ बाजूला बसला. थोड्या वेळाने तो परतला आणि त्याला पुन्हा हातमोजे घालून नेटवर फलंदाजी करायची होती, पण खबरदारी म्हणून त्याने तसे केले नाही. दुखापत गंभीर होण्याची भीती रोहितला होती, त्यामुळे तो अंतिम फेरीत प्रवेश करू शकणार नाही. अशा स्थितीत त्याने पुढे सराव केला नाही.

मात्र, कर्णधाराची दुखापत गंभीर नसून तो ठीक असल्याचा दावा स्वतंत्र पत्रकार विमल कुमार यांनी केला आहे. त्यामुळे टीम इंडियाला नक्कीच दिलासा मिळाला असेल. तरीही फायनलच्या एक दिवस आधी कर्णधार आणि स्टार बॅट्समनच्या या दुखापतीने संघाला थोडी काळजी दिली असेल. तसेच, जोपर्यंत रोहित बुधवारी नाणेफेकीसाठी बाहेर पडत नाही, तोपर्यंत तो फिट आहे की नाही, अशी भीती चाहत्यांच्या मनात कायम राहणार आहे.

रोहितची दुखापत केवळ संघाचा कर्णधार असल्यामुळे नाही. त्याऐवजी तो संघाचा सलामीवीर असल्यामुळे देखील आहे. तसेच, गेल्या इंग्लंड दौऱ्यात तो संघाचा सर्वात यशस्वी फलंदाज होता आणि त्याने ओव्हलवरच इंग्लंडविरुद्ध शतक झळकावले होते. असे असले तरी, जसप्रीत बुमराह, ऋषभ पंत, श्रेयस अय्यर आणि केएल राहुलसारख्या महत्त्वाच्या खेळाडूंशिवाय टीम इंडिया आधीच या फायनलमध्ये समोरे जात आहे. अशा परिस्थितीत संघाला दुसरा खेळाडू गमावायचा नाही.