Cricketers Lunch Menu : कसोटी क्रिकेटमध्ये लंच ब्रेकदरम्यान काय खातात क्रिकेटपटू? आणि न थकता खेळत राहतात


कसोटी क्रिकेटमध्ये तीन सत्रे असतात, ज्यामध्ये लंच ब्रेक आणि चहाचा ब्रेक असतो. कसोटी क्रिकेटमधला लंच ब्रेक हा इतर सर्व ब्रेक्सपेक्षा सर्वात मोठा असतो. मैदानावर सुमारे 2 तास घालवल्यानंतर, खेळाडूंना 40 मिनिटांचा ब्रेक मिळतो, ज्यामुळे ते दिवसाच्या उर्वरित खेळासाठी ताजेतवाने आणि रिचार्ज होऊ शकतात. लंच ब्रेक ही अशी वेळ असते, जेव्हा खेळाडू त्यांच्या पौष्टिक गरजांकडे अधिक लक्ष देतात.

लंच ब्रेक संपताच खेळाडू ड्रेसिंग रूममध्ये जातात आणि 40 मिनिटांनी मैदानात परततात, तेव्हा ते वेगळ्याच स्टाईलमध्ये दिसतात. त्यांचाही उत्साह वाढलेला दिसतो. ते मैदानावर अधिक सक्रिय असल्याचे दिसते. अनेकवेळा असे घडले आहे की लंच ब्रेकनंतर खेळाडूचा खेळ बदलतो, त्यामुळे हा ब्रेक विजय-पराभवातही महत्त्वाचा ठरतो. अशा परिस्थितीत सर्वत्र एकच प्रश्न ऐकू येतो आणि तो म्हणजे लंच ब्रेकमध्ये ते काय खातात.

लंच ब्रेकमध्ये क्रिकेटपटू काय खातात असा प्रश्न अनेकदा चाहत्यांच्या मनात असतो. खरे तर, कसोटी क्रिकेटमधील दुपारच्या जेवणासाठी, भाजलेले मांस, ब्रेड, पास्ता, तळलेले मासे आणि चिकन, भात, प्रोटीन बार, स्पोर्ट्स ड्रिंक्स, आइस्क्रीम, चॉकलेट, कॉफी, फ्रूट सॅलड, केळी, सूप, सॅलड, वाफेवरच्या भाज्या, ड्रायफ्रुट्स आणि नट्सचा एक पर्याय आहे

हा एक प्रकारचा लंच मेनू आहे, परंतु क्रिकेटपटू काय खातात हे त्यांच्या स्वतःच्या आवडीनिवडींवर अवलंबून असते आणि पुढील सत्रात त्यांनी काय करणे अपेक्षित आहे. लंच ब्रेकपर्यंत, फलंदाजी करणारे खेळाडू बहुतेक केळी आणि प्रोटीन बारसारखे काहीतरी साधे खातात. ते ऊर्जा राखण्यासाठी हे करतात, कारण जड दुपारचे जेवण त्यांच्या कामगिरीवर परिणाम करु शकते.

गोलंदाजही फलंदाजांप्रमाणे दुपारचे जेवण घेतात, तर बाकीचे खेळाडू मोकळे असतात. त्यावेळी फलंदाजी करणाऱ्या किंवा फलंदाजी न करणाऱ्या क्षेत्ररक्षकांकडेही खाण्यासाठी भरपूर पर्याय असतात. कडधान्यांसह खेळाडूंसाठी शिजवलेल्या भाज्या आणि सलाडचेही पर्याय आहेत. लंचमध्ये मिठाईचा पर्याय देखील आहे, जो हलका आहे. बहुतेक त्यात फक्त फळांची कोशिंबीर असते. कधी कधी लो फॅट आइस्क्रीमही दिले जाते.

लंच ब्रेकनंतरचा खेळ खूप महत्त्वाचा असतो. अशा परिस्थितीत 7 ते 11 जून दरम्यान ओव्हल येथे खेळल्या जाणाऱ्या जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यात या विश्रांतीनंतर सर्वांच्या नजरा खेळाकडे असतील. अंतिम फेरीत भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात सामना होणार आहे.