WTC Final : रवींद्र जडेजा, खेळाडू की ‘रोबोट’? ऑस्ट्रेलियाचा सामना करण्यापूर्वी हा प्रश्न का झाला निर्माण


वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपची फायनल जवळ आली आहे. स्पर्धा ऑस्ट्रेलियाशी आहे. पण त्याआधी टीम इंडियाचा स्टार ऑलराऊंडर रवींद्र जडेजाने मोठे वक्तव्य केलं आहे. त्यांचे हे विधान स्वतःशी संबंधित आहे. वास्तविक, तो म्हणाला की, सतत क्रिकेट खेळल्याने थकवा येत नाही.

आता रोबोट किंवा कोणतेही मशीन खचून जात नाही. पण खेळाडू नक्कीच थकतो. तसे, रवींद्र जडेजाला टीम इंडियाचा मॅरेथॉन मॅन म्हणूनही ओळखले जाते. हे नाव त्याला भारतीय संघाचा कर्णधार रोहित शर्माने दिले आहे. जडेजाव्यतिरिक्त रोहितने अश्विनसाठीही मॅरेथॉन मॅन हा शब्द वापरला होता.

इंग्लंडमध्येच जडेजाला जेव्हा विचारण्यात आले की त्याला सतत क्रिकेट खेळण्याचा कंटाळा येत नाही का, तेव्हा तो म्हणाला की अजिबात नाही. क्रिकेट खेळणे हे माझ्यासाठी स्वप्न जगण्यासारखे आहे. विश्रांतीसाठी, तो काही वर्षांनी ते करेल.

गुडघ्याच्या दुखापतीमुळे जडेजा 6 महिने क्रिकेटपासून दूर होता. गुडघ्याच्या शस्त्रक्रियेतून बरे झाल्यानंतर 9 फेब्रुवारी 2023 रोजी जडेजाने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पुनरागमन केले. या पुनरागमनानंतर तो सतत क्रिकेट खेळत आहे. जोपर्यंत तो दूर राहतो तोपर्यंत त्याचे टेन्शन तुम्हाला दूर करायचे असते.

त्याच्या पुनरागमनानंतर, जडेजाने बॉर्डर गावस्कर मालिकेत 4 कसोटी खेळल्या, ज्यात त्याने 22 विकेट घेतल्या आणि अश्विनसह संयुक्तपणे मालिकावीर ठरला. यानंतर तो ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या वनडे मालिकेचाही भाग होता. त्याने आयपीएलमध्ये बॉलने काय आश्चर्य दाखवले हे आपण सर्वांनी पाहिले. चेन्नईला चॅम्पियन बनवण्याच्या धावा त्याच्या बॅटमधून निघाल्या. पण एवढे करूनही तो खचला नाही.

WTC फायनल खेळण्यासाठी पोहोचलेला रवींद्र जडेजा टीम इंडियाचा महत्त्वाचा सदस्य आहे. तो असा खेळाडू आहे, जो बॉल आणि बॅट दोन्हीने टीम इंडियासाठी सामने जिंकण्यास सक्षम आहे. वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना ओव्हलवर खेळवला जाणार आहे. आणि, सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे या मैदानावर रवींद्र जडेजाने इंग्लंडमध्ये सर्वाधिक विकेट घेतल्या आहेत.

डावखुरा अष्टपैलू जडेजाने इंग्लंडमध्ये खेळल्या गेलेल्या 11 कसोटींमध्ये 23 विकेट घेतल्या आहेत, ज्यामध्ये 11 विकेट एकट्या ओव्हलच्या आहेत. लंडनला पोहोचलेल्या टीम इंडियातील सर्व गोलंदाजांमध्ये तो इंग्लंडमधील ओव्हल मैदानावर सर्वाधिक यशस्वी ठरला आहे.