WTC Final : ना खेळपट्टी, ना गोलंदाजांचे मन, रोहित शर्मा कसोटी चॅम्पियनशिपपूर्वी काय केला अभ्यास?


कर्णधार असल्याने रोहित शर्माने खेळपट्टीचा अभ्यास करायला हवा होती. फलंदाज असल्याने गोलंदाजांचे मन वाचायला हवे होते. पण, वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलपूर्वी तो असे काहीही करणार नाही. तो अभ्यास नक्कीच करेल, पण खेळपट्टीचा किंवा गोलंदाजांच्या मनाचा नाही, तर ओव्हलवर यशस्वी ठरलेल्या फलंदाजांच्या पॅटर्नचा.

भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना 7 जून ते 11 जून दरम्यान ओव्हलवर खेळवला जाणार आहे. या मैदानावर भारतीय फलंदाजांची सरासरीही डळमळीत असल्याचे दिसून आले आहे. विराट कोहलीची येथे सरासरी 30 ही नाही. या मैदानावर पुजाराने 20 च्या सरासरीने धावा केल्या नाहीत. आता अशा परिस्थितीत तुम्हाला रोहितच्या शब्दांचा अर्थ समजू शकतो.

टीम इंडियाचा कर्णधार रोहित शर्माने आयसीसीच्या ‘आफ्टरनून विथ टेस्ट लीजेंड्स’ या कार्यक्रमात आपले म्हणणे मांडले. तो म्हणाला की, लंडनच्या ओव्हल मैदानावर यश मिळवायचे असेल तर या मैदानावरील यशस्वी फलंदाजांचा पॅटर्न समजून घ्यावा आणि वाचावा लागेल. आणि, हे चुकीचे नाही.

रोहित पुढे म्हणाला की मी येथे त्या खेळाडूंना फॉलो करण्याबद्दल बोलत नाही. मी फक्त त्याचा पॅटर्न जाणून घेण्यासाठी बोलत आहे, जेणेकरून त्यांनी ओव्हलवर कशा धावा केल्या हे कळू शकेल.

रोहित शर्मासोबत या चर्चेत पॅट कमिन्स, रॉस टेलर आणि इयान बेलही उपस्थित होते. यावेळी भारतीय कर्णधाराने मागील इंग्लंड दौऱ्यातील अनुभव शेअर केले. तो म्हणाला की इंग्लंडमध्ये तुम्ही विकेटवर उभे राहत नाही. तुम्ही असे करू शकत नाही कारण येथील बदलते हवामान तुम्हाला तसे करू देत नाही. रोहितच्या मते, इंग्लंडमध्ये लक्ष केंद्रित करणे आणि फलंदाजाला त्याच्या ताकदीची कल्पना असणे खूप महत्वाचे आहे.

आयसीसीच्या कार्यक्रमात रोहितने क्रिकेटच्या फॉरमॅटबद्दल आणखी एक गोष्ट सांगितली. तो म्हणाला की, कसोटी क्रिकेट हे त्याचे आवडते स्वरूप आहे आणि कारण त्यात नेहमीच आव्हाने असतात, ज्याचा तुम्हाला सामना करावा लागतो. त्या आव्हानांना सामोरे जाऊनच तुम्ही येथे यशस्वी होऊ शकता.