WTC Final : विराट कोहलीविरुद्ध ऑस्ट्रेलियाची रणनीती जुनी, पण शैली नवी, काय होणार फायदा?


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील जागतिक कसोटी अजिंक्यपद स्पर्धेच्या अंतिम फेरीचे काउंटडाऊन सुरू झाले आहे. दोन्ही संघांची तयारीही मैदानात सुरू आहे. दोन्ही संघ जोरदार सराव करत आहेत. पण, यादरम्यान विराट कोहलीबाबत ते जे चक्रव्युह बनवत आहे, त्याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. खरं तर, यावेळी प्रत्येक ऑस्ट्रेलियन फक्त विराट कोहलीबद्दल बोलत आहे.

कोणत्याही मोठ्या मालिका किंवा स्पर्धेपूर्वी विराट कोहलीबद्दल बोलणे ही ऑस्ट्रेलियाची जुनी सवय आहे. पण, यावेळी त्याच्या या सवयीत जरा जास्तच कळकळ आहे. खरे तर आतापर्यंत फक्त ऑस्ट्रेलियाचे माजी खेळाडू विराट कोहलीचे कौतुक करायचे. पण, यावेळी त्या एपिसोडमध्ये सध्याच्या खेळाडूंचीही नावे आहेत.

ग्रेग चॅपल, रिकी पाँटिंग यांसारख्या दिग्गजांनी विराट कोहलीवर स्तुती सुमने उधळली असतील, तर कमिन्स अँड कंपनीचे सैनिकही मागे राहिले नाहीत. सध्याच्या काही खेळाडूंनी त्याच्या कव्हर ड्राईव्हचे कौतुक केले आहे. काहींनी त्याला तिन्ही फॉरमॅटमधील महान म्हटले आहे, तर काहींनी त्याला सुपरस्टारही म्हटले आहे.

दुसरीकडे, ऑस्ट्रेलियन दिग्गजांबद्दल बोलताना, रिकी पाँटिंगने विराट कोहलीला कमिन्स आणि कंपनीशी सावधगिरी बाळगण्यास सांगितले आहे. तर ग्रेग चॅपेलच्या मते, विराट कोहलीला रोखण्यात ऑस्ट्रेलियन गोलंदाज यशस्वी होतील याची शाश्वती नाही.

एक भारतीय क्रिकेट चाहते म्हणून विराट कोहलीच्या तोंडून ऑस्ट्रेलियन लोकांच्या अशा गोष्टी ऐकून तुम्हाला धक्का बसेल यात शंका नाही. पण, यामागे त्याचा मनाचा खेळही असू शकतो. मात्र, विराट कोहलीला अशा गोष्टींना सामोरे जाण्याचा पूर्ण अनुभव आहे. तो आता इतका प्रगल्भ झाला आहे की काय चूक आणि बरोबर काय हे त्याला चांगलंच माहीत आहे.

विराटला ऑस्ट्रेलियन कॅम्पमधून आलेल्या गोष्टींकडे दुर्लक्ष करून सर्व लक्ष त्याच्या सरावावर केंद्रित करायला आवडेल. केवळ असे केल्याने, तो कांगारू संघाच्या जुन्या युक्तीत नवीन फ्लेवरसह अडकण्यापासून स्वतःला रोखू शकेल.