WhatsApp Feature : बदलला व्हॉट्सअ‍ॅपचा लेआउट, चॅटपासून सगळेच लूक बदलणार


इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप आपल्या वापरकर्त्यांसाठी दररोज काही नवीन आणि उत्कृष्ट वैशिष्ट्ये घेऊन येत असते. व्हॉट्सअॅप वापरकर्त्याचा अनुभव अधिक चांगला करण्यासाठी, इन्स्टंट मेसेजिंग अॅपने याबद्दल काही अपडेट्स जारी केले आहेत. यामध्ये तुमच्या व्हॉट्सअॅपवर आतापर्यंतचा सर्वात मोठा बदल करण्यात आला आहे. यानंतर, चॅटपासून सर्व गोष्टींचे स्वरूप बदलेल.

व्हॉट्सअॅपचे नवीन अपडेट अॅपचे लेआउट रिफ्रेश करते, हा आतापर्यंतचा सर्वात मोठा बदल आहे. वापरकर्त्यांचा इंटरफेस स्वच्छ आहे आणि मुख्य विंडोवरील तुमच्या चॅट्स आणि इतर टॅबमध्ये तुम्हाला सहज प्रवेश मिळतो.

व्हॉट्सअ‍ॅपवर सर्व काही बदललेले नाही, पण व्हॉट्सअॅप विंडोचा लेआउट रिफ्रेश झाला आहे. यामध्ये व्हॉट्सअॅपवर स्क्रीनच्या वर दिसणारे पर्याय आता पेजच्या तळाशी दिसतील. या चॅटमध्ये कॉल, ग्रुप आणि स्टेटस टॅब सर्वकाही खाली शिफ्ट केले जाईल. जर तुमच्या फोनचा डिस्प्ले मोठा असेल तर तुमच्यासाठी कोणत्याही टॅबवर पटकन प्रवेश करणे सोपे होईल.

बाकीचा इंटरफेस जुन्या व्हॉट्सअॅपसारखाच आहे. iOS वापरकर्ते आधीपासूनच एक समान इंटरफेस वापरतात आणि आता WhatsApp चे Android बीटा वापरकर्ते देखील या लेआउटचा अनुभव घेऊ शकतील. सध्या, हे अपडेट बीटाच्या नवीनतम आवृत्तीमध्ये दर्शविले जात आहे, लवकरच ते सर्व वापरकर्त्यांसाठी सुरू केले जाईल. पण तोपर्यंत तुम्ही तुमचे जुने व्हॉट्सअॅप फक्त सुरळीत चालवू शकता.

व्हॉट्सअॅपने नुकतेच एक नवीन अपडेट जारी केले आहे ज्यामध्ये सर्वांसाठी एक नवीन चॅट लॉक वैशिष्ट्य जोडण्यात आले आहे. वापरकर्ते त्यांच्या सुपर वैयक्तिक चॅटवर लॉक ठेवण्यास सक्षम असतील, जेणेकरून तुम्ही तुमचा फोन दुसऱ्या कोणाला दिला तरीही कोणीही त्यात प्रवेश करू शकणार नाही. या फीचरची खास गोष्ट म्हणजे हे नवीन फीचर नोटिफिकेशन्समधूनही ती सामग्री आपोआप लपवते.