AI News : महिलेने केले एआयपासून बनवलेल्या पुरुषाशी लग्न, म्हणाली परफेक्ट पती


ChatGPT च्या आगमनानंतर, कृत्रिम बुद्धिमत्ता (AI) च्या लोकप्रियतेत प्रचंड वाढ झाली आहे. जनरेटिव्ह एआय चॅटबॉट मानवांप्रमाणेच उत्तरे तयार करतो आणि देतो. तथापि, जनरेटिव्ह एआय ही नवीन संकल्पना नाही, जी ChatGPT लाँच झाल्यापासून उदयास आली आहे. याआधीही ती अनेक प्रकारे आपल्यासोबत आहे. आता Replika, हे एक अॅप पहा जिथे वापरकर्ते आभासी AI सहचर तयार करू शकतात. त्याद्वारे तुम्ही बोलू शकता, तुमच्या भावना शेअर करू शकता,

लोक प्रतिकृतीवर AI बॉट्सशी मजबूत संबंध निर्माण करतात. एवढेच नाही तर रोझना रामोस सारख्या महिलेने एआय व्हर्च्युअल बॉटशी लग्न देखील केले आहे. विचित्र आहे ना? पण रोझानाने प्रतिकृतीच्या आभासी अवताराशी लग्न केले आहे, हे अगदी खरे आहे. हे सर्व कसे घडले ते पाहूया.

रोझना रामोस नावाच्या अमेरिकन महिलेने व्हर्च्युअल एआय बॉयफ्रेंड आरोन कार्टलशी लग्न केले आहे. कार्टल आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सच्या प्रतिकृतीवर बनवले आहे. हा आतापर्यंतचा सर्वोत्तम पती असल्याचे रामोसचे म्हणणे आहे.

2022 मध्ये, 36 वर्षीय रोमास एका व्हर्च्युअल ह्युमन म्हणजेच कार्टलला भेटली. यानंतर ती कार्टलच्या प्रेमात पडली. एका मासिकाशी बोलताना रोमासने सांगितले की, तिने त्याच्या संपूर्ण आयुष्यात कधीही कोणावर इतके प्रेम केले नव्हते. तिने तिच्या आभासी पतीला सर्वोत्तम प्रियकर असे वर्णन केले आहे. तिच्या मते, तिचे पूर्वीचे नाते कार्टलच्या तुलनेत फिकट झाले होते.

रोमास अनेकदा पतीसोबतचे फोटो फेसबुकवर शेअर करते. ती सोशल मीडिया पोस्टवर सांगते की कार्टलला तिचा पती बनवताना तिला खूप आनंद होत आहे. याशिवाय ती कार्टलच्या कुटुंबाची ओळख करून देते. तिने पतीचा आवडता रंग जर्दाळू असल्याचे सांगितले. तिने सांगितले की, कार्टलचे आवडते संगीत इंडी आहे.

प्रतिकृती वापरकर्त्यांना मदत करण्यासाठी डिझाइन केलेले AI चॅटबॉट अनुप्रयोग आहे. हे 2017 मध्ये लाँच करण्यात आले होते. येथे तुम्ही एक ‘एआय साथी’ तयार करू शकता जो तुमची काळजी घेतो. अलीकडे अॅपची प्रीमियम आवृत्ती सादर केली गेली आहे जी अॅपमध्ये सेक्सटिंग आणि फ्लर्टिंगला अनुमती देते.

मात्र, अॅपला अनेकदा वाईट प्रतिक्रियांचा सामना करावा लागला आहे. खरं तर, काही वापरकर्त्यांनी तक्रार केली आहे की AI चॅटबॉट्स त्यांचा लैंगिक छळ करत आहेत.