Indian Businessman Simplicity : संपत्ती इतकी आहे की ते संपूर्ण देश विकत घेऊ शकतात, तरीही हे भारतीय अब्जाधीश उद्योगपती ग्लॅमरपासून का दूर राहतात?


देशातील वाढत्या महागाईच्या काळात मुकेश अंबानी, रतन टाटा, गौतम अदानी आणि सुंदर पिचाई यांनी आपल्या व्यवसायात लक्षणीय वाढ केली. यासोबतच त्यांची कमाईही वाढली आहे. त्यांच्याकडे इतकी संपत्ती आहे की संपूर्ण देश विकत घेण्याची ताकद त्यांच्याकडे आहे. ते असे भारतीय अब्जाधीश उद्योगपती आहेत, जे इतकी संपत्ती असूनही ग्लॅमरपासून दूर राहून अतिशय साधे जीवन जगतात. ते काहीही असल्याचा आव आणत नाही. त्यांचे राहणीमान, पेहराव, खाणे, पिणे, छंद इत्यादी इतर लोकांच्या तुलनेत अतिशय साधे आहेत. तसेच सामान्य लोकांशी साधेपणाने वागतात. दुसरीकडे देशात असे काही लोक आहेत, ज्यांच्याकडे जास्त पैसे आल्यावर जे समोरच्याला कमी लेखतात.

असा आहे रतन टाटा यांचा साधेपणा
1991 ते 2012 पर्यंत रतन टाटा टाटा समूहाचे अध्यक्ष होते. 28 डिसेंबर 2012 रोजी त्यांनी टाटा समूहाचे अध्यक्षपद सोडले. सध्या ते टाटा समूहाच्या चॅरिटेबल ट्रस्टचे अध्यक्ष आहेत. सध्या रतन टाटांची एकूण संपत्ती 3800 कोटी आहे. रतन टाटा सोशल मीडिया साईट इन्स्टाग्रामवर ज्या प्रकारचे फोटो टाकतात, त्यावरून समजते की आजही रतन टाटा यांना साधे जीवन जगणे आवडते. ते साधे अन्न खातात. त्यांना बाहेरचे जेवण अजिबात आवडत नाही. इतकेच नव्हे तर ते तरुण असताना आणि उत्साहाने भरलेला असतानाही त्यांनी साधेपणाला प्राधान्य दिले. त्यांनी आपला साधेपणा अजून सोडलेला नाही.

अशी आहे मुकेश अंबानींची जीवनशैली
आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडचे ​​चेअरमन मुकेश अंबानी हे कोट्यवधी संपत्तीचे मालक असले तरी त्यांचा पेहराव अतिशय साधा असतो. ते सूट-बूटमध्ये क्वचितच दिसतात. मुकेश अंबानींना तुम्ही सूट-बूटपासून कुर्ता-पायजमापर्यंत सर्व काही परिधान केलेले पाहिले असेल. 85.1 अब्ज डॉलर्सच्या मालमत्तेचे मालक मुकेश अंबानी यांचा हा आवडता पोशाख त्यांच्या साधेपणाची झलक देतो. ते अनेकदा पांढऱ्या रंगाचा हाफ शर्ट आणि पॅन्ट घातलेले दिसतात.

अंबानी अनेकदा पांढऱ्या शर्टसोबत काळी पँट घातलेले दिसतात आणि त्यांना शर्ट पॅन्टच्या बाहेर ठेवायला आवडते. कोट्यवधींची संपत्ती असूनही, मुकेश अंबानी अत्यंत साधी जीवनशैली जगतात आणि रात्री उशिरा पार्ट्यांपासून दूर राहतात. त्यांना जेवणात साधे अन्नही आवडते आणि त्यांना मुख्यतः घरचे जेवण आवडते. त्यांच्या तब्येतीचीही ते काळजी घेतात.

गौतम अदानी यांचा असा आहे साधेपणा
गौतम अदानी यांचेही नाव देशातील बड्या बड्या व्यक्तींमध्ये येते. सध्या ते कोट्यवधी रुपयांचे मालक नक्कीच आहेत, मात्र त्यांना सर्वसामान्यांप्रमाणे जगणे आवडते. त्यांना कुर्ता पायजमा घालायला जास्त आवडतो. ते आपल्या कुटुंबासह अतिशय साधे जीवन जगतात आणि त्यांच्या पत्नीलाही उच्च जीवनशैली आवडत नाही. ती नेहमीच साडीत दिसते. कधीकधी ती सलवार-सूटमध्येही दिसते. त्या अदानी फाउंडेशनच्या अध्यक्षा आहेत. अदानी समूहाचे व्यवस्थापन करण्यासोबतच ती गरिबांसाठी सेवाभावी कामेही करते.

सुंदर पिचाई यांची जीवनशैली
आजच्या काळात, इंटरनेटशी जोडलेल्या प्रत्येक व्यक्तीला सुंदर पिचाई यांच्याबद्दल माहित असणे आवश्यक आहे की ते प्रसिद्ध सर्च इंजिन गुगलचे सीईओ आहेत. त्यांनी 2004 मध्ये गुगलची सुरुवात केली आणि आता ती देशातील सर्वात मोठी कंपनी बनली आहे. सुंदर पिचाई यातून इतकी संपत्ती कमावतात की ते संपूर्ण देश विकत घेऊ शकतात. पण ते कधीही पैशांचा गर्व दाखवत नाही. श्रीमंत झाल्यानंतरही त्यांना सर्वसामान्यांसारखे साधे राहणे आवडते.

सुंदर पिचाई यांची जीवनशैली अगदी साधी आहे. ते नेहमी सामान्य माणसांसारखा पॅन्ट आणि शर्ट घालतात. यावरून त्यांचा पेहरावही साधा असल्याचे स्पष्ट होते. सुंदर पिचाई यांची राहणी अतिशय साधी आहे, ते अनेकदा सामान्य लोकांसोबत क्रिकेट खेळताना दिसतात. कारण क्रिकेट हा त्याचा आवडता खेळ आहे. शाळेच्या दिवसात क्रिकेट खेळात ते कर्णधार असायचे.