Google Features : Google ने Android वापरकर्त्यांसाठी आणली नवीन वैशिष्ट्ये, जी तुमच्यासाठी ठरतील उपयुक्त


Google ने नवीन वैशिष्ट्यांची मालिका जाहीर केली आहे जी लवकरच Android स्मार्टफोन्स आणि WearOS-सुसज्ज स्मार्टवॉचमध्ये येणार आहेत. गुगलने युजर्सच्या सोयीसाठी 7 नवीनतम फीचर्स सादर केले आहेत. आम्ही तुम्हाला Google च्या या वैशिष्ट्यांची संपूर्ण यादी आणि तुम्हाला त्यांचा कसा फायदा होईल याची संपूर्ण माहिती सांगणार आहोत.

Android स्मार्टफोनवर रीमिक्स केलेले इमोजी
Android फोन एक इमोजी किचनसह येतात, जे वापरकर्त्यांना Gboard वापरून स्टिकर्समध्ये इमोजी रीमिक्स करण्यास अनुमती देतात. वापरकर्ते आता जलीय-थीम असलेली इमोजी संयोजन पुनर्प्राप्त करू शकतात आणि ते मित्र आणि कुटुंबीयांना पाठवू शकतात.

GMAIL पत्त्यांसाठी डार्क वेब स्कॅन
यूएसमधील वापरकर्ते आता त्यांचा Gmail पत्ता डार्क वेबवर आहे की नाही हे पाहण्यासाठी स्कॅन करू शकतात. ऑनलाइन सुरक्षेसाठी ते करू शकतील अशा कृतींबाबतही त्यांना मार्गदर्शन मिळेल. गुगलच्या म्हणण्यानुसार, येत्या काही महिन्यांत हे फीचर आणखी 20 देशांमध्ये आणले जाईल.

WearOS स्मार्ट वॉचसाठी Spotify शॉर्टकट
ज्या वापरकर्त्यांकडे WearOS घड्याळ आहे, ते आता Spotify शॉर्टकटसह त्यांच्या मनगटातून संगीत ऐकण्याचा आनंद घेऊ शकतात. म्हणजेच तुम्हाला तुमचा फोन हातात ठेवण्याची गरज भासणार नाही.

शो, बातम्या इ.साठी विजेट्स
अँड्रॉइड वापरकर्त्यांना तीन नवीन विजेट्स मिळतील, जे वापरकर्त्यांना त्यांच्या स्मार्टफोन आणि टॅब्लेटवर एका दृष्टीक्षेपात माहिती पाहू शकतील. Google च्या मते, Google TV सह वैयक्तिकृत चित्रपट आणि टीव्ही शो सूचना मिळवा, त्वरीत शोधा, Google Finance सह निवडलेल्या स्टॉकचा मागोवा घेता येईल आणि Google News वरून दररोज बातम्यांचे अपडेट मिळतील.

Google Play Books साठी नवीन वैशिष्ट्य
वापरकर्ते Google Play Books सह वाचनाचा सराव करू शकतात, जे नवीन वाचकांना त्यांचे Android फोन आणि टॅब्लेट वापरून हजारो मुलांच्या ईपुस्तकांसह शब्दसंग्रह सुधारण्यास मदत करते.

यातील काही फीचर्स येत्या आठवड्यात लॉन्च केले जातील. लक्षात घ्या की Gmail साठी डार्क वेब वैशिष्ट्य सध्या फक्त यूएस मध्ये राहणाऱ्या वापरकर्त्यांसाठी उपलब्ध आहे.