David Warner Retirement : कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्त होणार डेव्हिड वॉर्नर, WTC फायनलपूर्वी सांगितली तारीख


लंडनमधील ओव्हल मैदानावर 7 जूनपासून भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना सुरू होणार आहे. सर्वांच्या नजरा या सामन्याकडे लागल्या आहेत, मात्र ऑस्ट्रेलियाचा दिग्गज फलंदाज डेव्हिड वॉर्नर याच्या पलीकडे पाहू लागला आहे. जेतेपदाच्या सामन्याआधीच वॉर्नरने कसोटी क्रिकेटमधील आपल्या भविष्याचे चित्र स्पष्ट केले आहे. वॉर्नर पुढील वर्षी जानेवारीमध्ये या फॉरमॅटला अलविदा करण्यास तयार आहे. डब्ल्यूटीसी फायनलपूर्वी त्याने ही घोषणा केली आहे.

वॉर्नरची कसोटी कारकीर्द गेल्या अनेक महिन्यांपासून त्याच्या फॉर्मच्या बाबतीत चढ-उताराच्या टप्प्यातून जात आहे, हा अलीकडच्या आठवड्यात चर्चेचा विषय ठरला आहे. भारताविरुद्धच्या या अंतिम सामन्यासाठी आणि त्यानंतर इंग्लंडविरुद्धच्या ऍशेस मालिकेसाठी त्याची निवड करावी की नाही, अशी चर्चाही क्रिकेट ऑस्ट्रेलियात होती.

या दोन्ही सामन्यांसाठी वॉर्नरला जागा मिळाली, पण ऑस्ट्रेलियन निवड समितीच्या दृष्टीने वॉर्नरच्या कामगिरीवर त्याचे भवितव्य अवलंबून असेल. आता वॉर्नरनेच आपण या फॉरमॅटमध्ये जास्त काळ राहणार नसल्याचे स्पष्ट केले आहे. cricket.com.au शी बोलताना, डाव्या हाताच्या सलामीवीराने आपली योजना उघड केली आणि सांगितले की जानेवारी 2024 मध्ये सिडनी येथे पाकिस्तान विरुद्धच्या कसोटी सामन्याने या फॉरमॅटमधील कारकिर्दीचा शेवट करू इच्छितो.

वॉर्नरने मात्र सिडनीतील शेवटची कसोटी खेळण्यासाठी प्रथम अंतिम फेरीत आणि नंतर ऍशेसमध्ये धावा कराव्या लागतील, त्यानंतरच पाकिस्तान कसोटी मालिकेसाठी निवड करणे शक्य होईल, असे कबूल केले. पण पाकिस्तान मालिकेनंतर लगेचच होणाऱ्या वेस्ट इंडिज मालिकेत खेळणार नसल्याचेही त्याने स्पष्ट केले.

एवढेच नाही तर वॉर्नरने पुन्हा एकदा आपल्या जुन्या मुद्द्याची पुनरावृत्ती केली. 36 वर्षीय स्फोटक फलंदाजाने स्पष्ट केले की तो कसोटीनंतरही एकदिवसीय आणि टी-20 क्रिकेट खेळत राहील परंतु 2024 टी-20 विश्वचषक ही त्याच्या कारकिर्दीतील शेवटची स्पर्धा असेल आणि त्यानंतर तो आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला पूर्णपणे निरोप देईल.

वॉर्नरने 2011 मध्ये ऑस्ट्रेलियाकडून कसोटी पदार्पण केले होते. तेव्हापासून तो सातत्याने संघाच्या सलामीवीराची भूमिका बजावत आहे. वॉर्नरने या 12 वर्षांत ऑस्ट्रेलियासाठी 103 कसोटी सामने खेळले. त्यातही तो बंदीमुळे एक वर्ष क्रिकेटच्या मैदानापासून दूर राहिला. डावखुऱ्या फलंदाजाने 8158 धावा केल्या असून त्यात 25 शतके आणि 34 अर्धशतकांचा समावेश आहे.