Adipurush : रिलीजपूर्वी आदिपुरुषची बंपर कमाई, 500 कोटींचे बजेट आणि 432 कोटींची कमाई


बॉलिवूडपासून दक्षिणेपर्यंतचा सुपरस्टार प्रभास आणि क्रिती सेनॉन यांच्या ‘आदिपुरुष’ या चित्रपटाची चाहते आतुरतेने वाट पाहत आहेत. ओम राऊत दिग्दर्शित आदिपुरुष हा या वर्षातील बहुप्रतिक्षित चित्रपटांपैकी एक आहे. या चित्रपटाच्या ट्रेलरने चाहत्यांमध्ये आणखीनच उत्साह वाढवला आहे. आदिपुरुष 16 जून रोजी 5 भाषांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे, परंतु विशेष गोष्ट म्हणजे रिलीजपूर्वीच या चित्रपटाने एकूण बजेटच्या 85% कमाई केली आहे. म्हणजेच हा चित्रपट अद्याप प्रदर्शितही झालेला नाही आणि बंपर कमाई केली आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, आदिपुरुषने थिएटरमध्ये रिलीज होण्यापूर्वीच त्याच्या 500 कोटींच्या बजेटपैकी 85% वसूल केले आहेत. म्हणजेच या चित्रपटाने रिलीजपूर्वीच 432 कोटींची कमाई केली आहे.

प्रभास आणि क्रितीच्या आदिपुरुष या चित्रपटाने सॅटेलाइट, संगीत आणि डिजिटल अधिकारांमधून सुमारे 247 कोटींची कमाई केल्याचे वृत्त आहे. त्याच वेळी, चित्रपटाने दक्षिणेतील त्याच्या थिएटर हक्कांमधून 185 कोटींची कमाई केली आहे.

आदिपुरुषबाबत ज्याप्रकारचे ट्रेड अंदाज येत आहेत, त्यामुळे हा चित्रपट रिलीजच्या दिवशी बंपर कमाई करू शकतो, असे मानले जात आहे. 3 दिवसांत आदिपुरुष 100 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील होऊ शकतात, असे सांगितले जात आहे.

ओम राऊत दिग्दर्शित आदिपुरुष या चित्रपटात रामायणापासून प्रेरित कथा दाखवण्यात येणार आहे. या चित्रपटात प्रभास, क्रिती सेनन, सैफ अली खान आणि सनी कौशल हे कलाकार मुख्य भूमिकेत आहेत. या चित्रपटाबाबत बऱ्याच दिवसांपासून चर्चा सुरू आहे. चित्रपटातील VFX आणि CGI बाबत बराच वाद झाला होता. आता 16 जूनला आदिपुरुष हजारो स्क्रीन्सवर रिलीज होणार आहे.