SL vs AFG : धोनीने ज्याच्या डोक्यावर हात ठेवला, तोच आता श्रीलंकेला करुन देणार विश्वचषकात एंट्री!


ज्या गोलंदाजाच्या डोक्यावर एमएस धोनीने आयपीएलमध्ये हात ठेवला, तो आता श्रीलंकेची शेवटची आशा बनला आहे. थेट पात्रतेची संधी हुकल्यानंतर श्रीलंकेचा संघ आता पात्रता फेरीतून विश्वचषकात प्रवेश करण्याचे स्वप्न पाहत आहे, श्रीलंका सर्व ताकदीने पात्रता फेरीत प्रवेश करेल.

अफगाणिस्तानविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेत ही ताकद ओळखण्याची श्रीलंकेला संधी आहे. अशा स्थितीत शुक्रवारपासून अफगाणिस्तानविरुद्ध सुरू होणाऱ्या 3 एकदिवसीय सामन्यांच्या मालिकेत मथिसा पतिराना ही त्याची सर्वात मोठी आशा बनली आहे.

IPL 2023 मध्ये चेन्नईसाठी पतिराणाने अप्रतिम कामगिरी केली. त्याने 12 सामन्यात 19 विकेट घेतल्या. स्पर्धेदरम्यान, एमएस धोनीने पतिराणाच्या कुटुंबीयांना सांगितले होते की त्यांना आता काळजी करण्याची गरज नाही, कारण पतिराणा नेहमीच त्यांच्यासोबत असेल.

धोनीने श्रीलंकेच्या या युवा गोलंदाजाच्या डोक्यावर हात ठेवला, त्यानंतर आता पतिरणा श्रीलंकेसाठी वनडे क्रिकेटमध्ये पदार्पण करण्याच्या तयारीत आहे. अफगाणिस्तानसाठी ही मालिका विश्वचषकापूर्वीच्या सरावसारखी असेल, तर श्रीलंकेसाठी ही मालिका विश्वचषक 2023 च्या पात्रता फेरीपूर्वी सरावसारखी असेल.

श्रीलंकेने मार्चमध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध शेवटची एकदिवसीय मालिका खेळली होती, ज्यामध्ये त्यांना 0-2 ने पराभव पत्करावा लागला होता. यासह, त्याने थेट पात्रतेची संधी देखील गमावली. श्रीलंकेने मार्च 2021 मध्ये आपला शेवटचा मर्यादित षटकांचा सामना खेळणारा कसोटी कर्णधार दिमुथ करुणारत्ने यांचा अफगाणिस्तानविरुद्धच्या होम वनडे मालिकेसाठी समावेश केला.

श्रीलंकेने युवा गोलंदाज पतिरानाचाही समावेश केला आहे. दुसरीकडे, अफगाणिस्तानने नोव्हेंबर 2022 मध्ये या संघाविरुद्ध शेवटची एकदिवसीय मालिका खेळली, जी अनिर्णित राहिली. अफगाणिस्तानचा स्टार गोलंदाज राशिद खान दुखापतग्रस्त असल्यामुळे पहिल्या 2 सामन्यात खेळणार नाही.