Car Tips : कारची एअरबॅगही तुमचा जीव वाचवू शकणार नाही, या चुका तुम्हाला पडतील महागात


तसे, आजकाल कार उत्पादक त्यांच्या कारमध्ये प्रवासी आणि ड्रायव्हरची सुरक्षितता लक्षात घेऊन सर्व संभाव्य वैशिष्ट्ये प्रदान करतात. म्हणजेच, अपघाताच्या वेळी तुमचा जीव वाचवणाऱ्या जवळपास सर्व अत्याधुनिक कारमध्ये अनेक सुरक्षा वैशिष्ट्ये उपलब्ध आहेत. अशा परिस्थितीत प्रत्येक कारमध्ये एअरबॅगची सुविधा असणे गरजेचे झाले आहे. कार उत्पादक त्यांच्या ग्राहकांच्या सोयीसाठी आणि सुरक्षिततेसाठी त्यांच्या कारमध्ये 2 किंवा अधिक एअरबॅग देऊ शकतात. कारमध्ये 2 पेक्षा कमी एअरबॅग्ज असलेल्या कारचा जोरात आवाज येत नाही. आता, इतकी सुरक्षा वैशिष्ट्ये असूनही, आपण अशी काही चूक करतो की ज्यानंतर कारमध्ये कितीही एअरबॅग असल्या तरीही त्या आपला जीव वाचवू शकणार नाहीत.

आज आम्ही तुम्हाला अशा काही गोष्टी सांगणार आहोत, ज्यात तुम्ही एअरबॅगसह कार चालवताना चुका करणे टाळले पाहिजे, जेणेकरून तुम्ही अपघाताचा बळी होऊ नये.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की भारतात कारमध्ये काही बदल केल्यास चालान कापले जाऊ शकते. बुल बार हा त्यातील एक बदल आहे, म्हणजे जर तुम्ही कारमध्ये बुल बार लावला, तर तुमचे चालान कापले जाईल आणि त्याच वेळी ते तुमच्या सुरक्षेसाठी धोकादायक देखील बनू शकते. बुल बारमुळे, कोणत्याही अपघाताची किंवा हालचालीची माहिती एअरबॅग सेन्सरपर्यंत पोहोचत नाही, ज्यामुळे एअरबॅग वेळेवर उघडत नाहीत आणि तुमचा जीवही घेऊ शकतात.

अनेक वेळा काही लोक पाय ताणण्यासाठी गाडीच्या डॅशबोर्डवर पाय ठेवून बसतात. तुमची ही सवय तुम्हाला भारी पडू शकते. खरं तर, अपघातादरम्यान तुमचे पाय डॅशबोर्डवर असल्यास, एअरबॅग्ज जागेवरच उघडू शकणार नाहीत. याशिवाय जेव्हा एअरबॅग्स फुगतात तेव्हा तुमच्या पायाची स्थिती खराब होऊ शकते.

त्याचबरोबर जेव्हा एअरबॅग तैनात केली जाते, तेव्हा ती अशा शक्तीने तैनात करते की डॅशबोर्डवरील सामग्री हाय-स्पीड प्रोजेक्टाइलमध्ये हस्तांतरित केली जाऊ शकते. त्यामुळे तुम्हाला आणखी दुखापत होऊ शकते.