Women Health Tips : निरोगी राहण्यासाठी प्रत्येक महिलेने या 5 गोष्टी खाल्ल्याच पाहिजेत


चांगली आणि निरोगी जीवनशैली राखणे खूप महत्वाचे आहे. निरोगी खाण्याने आपली भूक भागत नाही. हे आपल्याला पोषण आणि ऊर्जा देखील देते. तज्ज्ञांच्या मते, महिला आणि पुरुषांच्या आहाराच्या गरजा वेगवेगळ्या असतात. ज्याचे पालन दोघांनी करावे. महिला घर किंवा ऑफिसच्या कामात एवढ्या व्यस्त असतात की त्यामुळे त्यांच्या आरोग्याकडेही दुर्लक्ष होते. चांगला आहार घेत नाही.

यामुळे ती अनेक आजारांना बळी पडते. अशा परिस्थितीत महिलांनी सकस आहार घेणे आवश्यक आहे. येथे काही सुपरफूड्स सांगितले आहेत. निरोगी राहण्यासाठी महिला त्यांच्या आहारात कोणत्या गोष्टींचा समावेश करू शकतात.

फळे
तुम्ही पपई, बेरी आणि द्राक्षे यांसारखी फळे खाऊ शकता. तुम्ही द्राक्ष खाऊ शकता. हे हृदयासाठी खूप चांगले आहे. यामुळे महिलांमध्ये स्ट्रोकचा धोका कमी होतो. बेरीमध्ये अँटिऑक्सिडेंट गुणधर्म असतात. ते पेशींचे नुकसान टाळतात. यामुळे तुमचे मनही फ्रेश राहते. पपईमुळे स्तनाच्या कर्करोगाचा धोका कमी होतो. यामुळे कोलेस्ट्रॉलची पातळी नियंत्रणात राहते.

सोयाबीन
बीन्समध्ये फायबर आणि प्रथिने असतात. हे महिलांसाठी खूप चांगले आहे. बीन्स खाल्ल्याने रक्तदाबाची पातळी नियंत्रणात राहते. हे खाल्ल्याने रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहण्यास मदत होते.

दही
दही कॅल्शियमचा उत्तम स्रोत आहे. महिला रोज एक वाटी दही खाऊ शकतात. हे शरीरात कॅल्शियमची कमतरता होऊ देत नाही. त्यामुळे हाडे मजबूत होतात. महिला कमी फॅटचे दही खाऊ शकतात. हे तुम्हाला निरोगी वजन राखण्यात मदत करेल.

फ्लेक्ससीड
हे देखील एक सुपरफूड आहे. यामध्ये फायबर आणि ओमेगा-3 भरपूर प्रमाणात असते. या बियांचा समावेश तुम्ही सॅलड आणि दहीमध्ये करू शकता. या बिया कोलेस्ट्रॉल नियंत्रित करतात. ते महिलांना स्तनाच्या कर्करोगापासून वाचवण्यासाठीही काम करतात.

पालक
पालकामध्ये असलेले फोलेट महिलांसाठी फायदेशीर आहे. त्यामुळे हृदयविकारापासून बचाव होतो. हे कोलन कर्करोगाचा धोका टाळते. त्यात ल्युटीन देखील असते. हे खाल्ल्याने डोळ्यांची दृष्टीही वाढते. त्यामुळे त्वचेवरील सुरकुत्याही दूर होतात.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही