Phone Tapping : फोन टॅपिंगवर पुन्हा बोलले राहुल गांधी, तुमचीही हेरगिरी केली जात आहे का? अशा प्रकारे तपासा


काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी त्यांचा मोबाईल फोन टॅप केला जात असल्याचा गंभीर आरोप केला आहे, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, राहुल गांधी अमेरिकेच्या दौऱ्यावर असून त्यांनी सिलिवन व्हॅलीच्या स्टार्टअप उद्योजकाशी संवाद साधताना फोन टॅपिंगबाबत म्हटले आहे. असे होऊ शकते की तुमचा फोन देखील टॅप केला जात आहे आणि तुम्हाला याची माहिती देखील नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की जर फोन टॅप होत असेल तर असे अनेक संकेत आहेत, जे पाहून आणि समजून घेतल्यास तुम्ही अगदी सहज शोधू शकता.

दरम्यान कोणाचाही फोन टॅप करणे बेकायदेशीर आहे आणि जर कोणी असे करताना पकडले गेले, तर त्या व्यक्तीवर कठोर कारवाई केली जाऊ शकते. आज आम्ही तुम्हाला असे काही संकेत सांगणार आहोत, जे तुम्हाला तुमच्या फोनमध्ये दिसले, तर तुम्ही समजून जायला हवे की तुमचा फोन देखील टॅप होत आहे.

फोन टॅपिंगचे हे असू शकतात संकेत

आम्ही तुम्हाला सांगतो की जर तुम्हाला असे वाटत असेल की तुमच्या फोनची बॅटरी वेगाने संपत आहे, तर याचे एक कारण फोनमध्ये उपस्थित मालवेअर असू शकते किंवा फोन टॅपिंग हे एक कारण असू शकते.

तुमचा फोन नीट तपासा की असे कोणतेही अॅप सध्या उपलब्ध नाही, जे तुम्ही डाऊनलोड केले नसेल, जर तुम्हाला असे कोणतेही अॅप दिसले तर कदाचित तुमचा फोन हॅक झाला असेल किंवा फोनमध्ये धोकादायक मालवेअर असेल. हे संकेत फोन टॅपिंगचे देखील असू शकते.

जर तुमचा फोन व्यवस्थित चालू असताना त्रास देऊ लागला असेल, तर टॅप किंवा हॅक झाल्यास फोन खराब कामगिरी करू लागतो. जुन्या फोनच्या बाबतीत फोनची खराब कामगिरी देखील होऊ शकते.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की फोन टॅप होत आहे की नाही हे शोधण्यासाठी एक कोड देखील आहे, ज्याच्या मदतीने तो सहजपणे ओळखला जाऊ शकतो. तुम्ही *#62# कोड टाकताच, तुमचा कोणताही कॉल फॉरवर्ड होत असल्यास तुम्हाला त्याचा तपशील दिसेल.