Amazon Alexa : यापुढे अलेक्सामध्ये ऐकू येणार नाही अमिताभ बच्चन यांचा आवाज, एआय हे असू शकते कारण


Amazon Alexa सह, ग्राहकांना सेलिब्रिटी व्हॉईस फीचरची सुविधा मिळत होती, परंतु आता कंपनीने पुष्टी केली आहे की आता युजर्सना बॉलीवूडचे महानायक अमिताभ बच्चन यांचा आवाज अलेक्सावर ऐकू येणार नाही. दरम्यान हे फीचर वापरण्यासाठी वेगळा प्लॅन घ्यावा लागणार होता. पण आता फक्त अमिताभ बच्चन यांचाच आवाज नाही, तर अमेरिकन अभिनेता सॅम्युअल एल जॅक्सन, माजी अमेरिकन बास्केटबॉलपटू शकील ओ’नील यांसारख्या लोकप्रिय व्यक्तींचा आवाजही अलेक्सामध्ये ऐकू येणार नाही.

अॅमेझॉनने अॅलेक्‍सा डिव्‍हाइसेसमध्‍ये सेलिब्रेटी व्‍हॉइस फिचर आणले आहे, जेणे करून वापरकर्त्‍यांसाठी गोष्‍टी संवादी आणि मनोरंजक बनवता येतील. आतापर्यंत वापरकर्त्यांना त्यांच्या आवडीचा आवाज निवडण्याचा पर्याय उपलब्ध होता आणि कंपनी जगभरातील अनेक बड्या व्यक्तींचे आवाज देत असे. उदाहरणार्थ, अलेक्सा कडे बिग बींच्या आवाजासह 299 रुपयांची योजना उपलब्ध होती. त्याचप्रमाणे, सॅम्युअल एल. जॅक्सन आणि मेलिसा मॅककार्थी सारख्या ख्यातनाम व्यक्तींच्या आवाजासह योजना $1 पासून सुरू झाल्या.

तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की आम्ही अमिताभ बच्चन यांच्या व्हॉईस फीचरसह प्लान खरेदी करण्याचा प्रयत्न केला आहे, परंतु पेजवर स्पष्टपणे लिहिले आहे की आता हे फीचर खरेदीसाठी उपलब्ध नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ज्या यूजर्सनी हे फीचर आधीच विकत घेतले आहे, त्यांना या फीचरचा लाभ वर्षभर (ज्या दिवसापासून त्यांनी हे फीचर विकत घेतले त्या दिवसापासून) मिळत राहील.

ज्यांना सेलिब्रिटी व्हॉईस फीचर कसे काम करते याबद्दल माहिती नाही, आम्ही तुम्हाला सांगतो की या फीचरच्या मदतीने यूजर्स त्यांच्या आवडत्या सेलिब्रिटीच्या आवाजात जोक्स आणि किस्से ऐकू शकत होते, परंतु आता कंपनीने ही सेवा बंद केली आहे.