Apple iPhone 15 : आयफोन 15 मध्ये मिळणार जलद चार्जिंग, लॉन्चपूर्वीच लीक झाल्या डिटेल्स


आयफोन 14 सीरीज लाँच झाल्यापासून, अॅपलच्या आगामी आयफोन 15 सीरीजशी संबंधित माहिती समोर येऊ लागल्या आहेत. आम्‍ही तुम्‍हाला सांगतो की Appleच्‍या पुढील फ्लॅगशिप सीरीजच्‍या कॅमेरा आणि डिझाईनमध्‍ये मोठा बदल दिसू शकतो. असे म्हटले जात आहे की कंपनी या वर्षी लॉन्च होणाऱ्या आयफोन 15 सिरीजमध्ये थर्ड पार्टी चार्जरद्वारे वेगवान वायरलेस चार्जिंग सपोर्ट देईल. एवढेच नाही तर वापरकर्त्यांना iPhone 15 Pro मॉडेल्ससह सर्वात वेगवान वायर्ड चार्ज सपोर्ट देखील दिला जाऊ शकतो.

आयफोन 15 मॉडेल 20W फास्ट चार्ज सपोर्टसह आणले जातील, तर iPhone 15 प्रो व्हेरिएंट 27W पर्यंत चार्जिंग स्पीडसह लॉन्च केले जातील. टॉम्सगाईडच्या अहवालातून ही माहिती समोर आली आहे. जर पाहिल्यास, हा चार्जिंग स्पीड देखील Android फोनच्या तुलनेत खूपच कमी आहे, परंतु एक गोष्ट चांगली आहे की प्रो मॉडेल्स कमीत कमी थोडा वेगवान वेगवान चार्जिंग गती देतात. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ही माहिती लीकवर आधारित आहे, कंपनीने अद्याप याबद्दल कोणतीही अधिकृत माहिती दिलेली नाही.

प्रीमियम अँड्रॉइड स्मार्टफोन्सबद्दल बोलायचे झाल्यास, ग्राहकांना 65W, 80W आणि अगदी 120W पर्यंत जलद चार्जिंग स्पीड मिळते, ज्यामुळे फोन जलद चार्ज होतो. फास्ट चार्जिंग स्पीडच्या मदतीने, फोन खूप लवकर चार्ज होतो, ज्यामुळे वेळ वाचतो, अगदी तुम्हाला कुठेतरी बाहेर जावे लागते आणि तुमचा फोन चार्ज होत नाही.

MacRumours अहवालात असे नमूद केले आहे की 15W वायरलेस चार्जिंग गती आयफोन 15 सह थर्ड पार्टी चार्जर (नवीन Qi2 वायरलेस चार्जिंग) द्वारे उपलब्ध असेल. अॅपल त्याच्या पुढील फ्लॅगशिप सीरिजमध्ये फास्ट चार्ज सपोर्ट देते का हे पाहण्यासारखे आहे. जर आपण कंपनीचा आतापर्यंतचा इतिहास पाहिला तर कंपनी दरवर्षी सप्टेंबरमध्ये आपली नवीन आयफोन सीरीज लॉन्च करते, त्यामुळे या वर्षी सप्टेंबरमध्ये देखील आयफोन 15 सीरीज भारतातील आणि इतर बाजारपेठेतील ग्राहकांसाठी लॉन्च केली जाऊ शकते.