फिडेलिटीच्या अहवालानुसार एलन मस्कच्या ट्विटरचे मूल्य 29 अब्ज डॉलर्सनी घसरले


7 महिन्यांपूर्वी एलन मस्कने $44 बिलियनमध्ये ट्विटरला विकत घेतले. मग त्याने सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मसाठी जास्त पैसे दिल्याचा आग्रह धरला. नवीन वर्ष सुरू झाले आणि ट्विटरचे मूल्य 50 टक्क्यांनी खाली आल्याचे वृत्त आले. आता मे महिन्यात समोर येणारी आकडेवारीही धक्कादायक आहे. ट्विटरचे मूल्य 29 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त कमी झाले आहे. जो मस्कसाठी मोठा धक्का आहे. याचा अर्थ 7 महिन्यांत कंपनीचे मूल्य केवळ 33 टक्क्यांवर घसरले आहे.

मस्कने कबूल केले आहे की त्याने ट्विटरसाठी जास्त पैसे दिले आहेत, जे त्याने $44 बिलियनमध्ये विकत घेतले आहे, ज्यात $33.5 बिलियन इक्विटीचा समावेश आहे. काही महिन्यांपूर्वी एलन मस्क यांनी स्वतः सांगितले होते की त्यांनी ट्विटरसाठी जे पैसे दिले, ते त्याच्या मूल्याच्या निम्म्याहून कमी आहे. फिडेलिटी कोणत्या आधारावर मूल्यांकनावर आली हे स्पष्ट नाही किंवा त्यांनी कंपनीकडून माहिती घेतली आहे.

फिडेलिटीने प्रथम नोव्हेंबरमध्ये त्याच्या ट्विटर शेअर्सची किंमत खरेदी मूल्याच्या 44 टक्क्यांपर्यंत कमी केली. यानंतर डिसेंबर आणि फेब्रुवारीमध्ये अधिक मार्कडाऊन करण्यात आले. मस्क यांनी पदभार स्वीकारल्यापासून ट्विटर आर्थिकदृष्ट्या संघर्ष करत आहे. 13 अब्ज डॉलर्सचे कर्ज पाहता मस्कने मस्कच्या कंटेंट मॉडरेशनसह असे काही निर्णय घेतले, ज्यामुळे ट्विटरचा महसूल 50 टक्क्यांनी कमी झाला. दुसरीकडे, ट्विटर ब्लू सबस्क्रिप्शन विकून तो महसूल वसूल करण्याचा प्रयत्न आतापर्यंत अयशस्वी झाला आहे. मार्चच्या अखेरीस, ट्विटरच्या मासिक वापरकर्त्यांपैकी 1 टक्क्यांहून कमी लोकांनी साइन अप केले होते. तसे, ट्विटरने याबाबत कोणतेही अधिकृत वक्तव्य दिलेले नाही.

ब्लूमबर्ग अब्जाधीश निर्देशांकानुसार, मस्कची ट्विटरमधील गुंतवणूक आता $8.8 अब्ज इतकी आहे. मस्कने कंपनीतील अंदाजे 79 टक्के भागभांडवल मिळविण्यासाठी गेल्या वर्षी 25 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त खर्च केला. निर्देशांकानुसार, सध्या इलॉन मस्कची एकूण संपत्ती $190 अब्ज आहे आणि आज त्यांची एकूण संपत्ती सुमारे $5 बिलियनने वाढली आहे. या वर्षी त्याच्या एकूण संपत्तीत $53 अब्जची वाढ झाली आहे. खरं तर, टेस्लाच्या शेअर्समध्ये वाढ झाल्यामुळे त्याच्या एकूण संपत्तीत वाढ झाली आहे.