Rules Changing From 1 June : जूनपासून होणार हे मोठे बदल, अशा प्रकारे वाढणार सर्वसामान्यांच्या खिशावर ताण


उद्या मे महिन्याचा शेवटचा दिवस. परवापासून जून महिना सुरू होणार आहे. अशा परिस्थितीत परवापासून अनेक मोठे बदल होणार आहेत. ज्याचा थेट परिणाम सर्वसामान्यांच्या खिशावर होणार आहे. महिन्याच्या पहिल्या दिवशी त्या महिन्यासाठी एलपीजी, सीएनजीच्या किमती निश्चित केल्या जातात. ज्याचा तुमच्या किचन आणि खिशावर परिणाम होतो.

आम्ही तुम्हाला सांगतो, परवापासून होणाऱ्या बदलांमध्ये किचन गॅस ते इलेक्ट्रिक दुचाकी वाहनांचा समावेश आहे. काही वस्तू महाग होऊ शकतात, तर काही स्वस्त होण्याचीही शक्यता आहे. परवा काय बदल होणार आहे ते आपण जाणून घेऊया

एलपीजी, सीएनजी आणि पीएनजीच्या किमती प्रत्येक महिन्याच्या पहिल्या दिवशी निश्चित केल्या जातात. यामध्ये स्वस्त आणि महाग असण्याच्या दोन्ही शक्यता आहेत. गेल्या दोन महिन्यांपासून सरकार 19 किलोच्या व्यावसायिक सिलिंडरच्या दरात कपात करत आहे. मात्र, या 2 महिन्यांच्या कालावधीत एलपीजीच्या किमतीत कोणताही बदल झालेला नाही. अशा परिस्थितीत या महिन्यात एलपीजीचे दर वाढतात की कमी होतात, हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.

परवापासून इलेक्ट्रिक दुचाकी खरेदी करणे अधिक महाग होणार आहे. हे घडेल कारण 21 मे च्या अधिसूचनेनुसार, अवजड उद्योग मंत्रालयाने आता इलेक्ट्रिक दुचाकीवरील सबसिडी कमी केली आहे. त्याचा परिणाम कार खरेदी करणाऱ्यांवर होणार आहे. दरम्यान अनुदान 15 वरून 10 रुपये करण्यात आले आहे. अशा परिस्थितीत इलेक्ट्रिक दुचाकी 25 ते 30 हजार रुपयांनी महाग होऊ शकतात.

दरम्यान दावा न केलेला करोडो पैसा बँकांमध्ये पडून आहे. त्यासाठी आता 1 जूनपासून RBI या बेकायदेशीर पैशांचा वारस शोधण्यासाठी मोहीम राबवणार आहे. ज्याचे नाव 100 Days 100 Pays आहे. या मोहिमेअंतर्गत, बँक 100 दिवसांत त्यांच्या मालकाला टॉप 100 हक्क न केलेल्या ठेवी म्हणजेच दावा न केलेले पैसे वितरित करण्याचे काम करेल.