Voda-idea : स्वस्त रिचार्ज प्लॅनची ​​वैधता झाली कमी, तुम्ही वापरू शकाल ते फक्त इतके दिवस


जर तुम्ही व्होडाफोन वापरकर्ते असाल तर ही माहिती तुमच्यासाठी खूप महत्त्वाची आहे. Vodafone Idea ने Rs 99 आणि Rs 128 च्या प्रीपेड प्लॅनची ​​वैधता कमी केली आहे. म्हणजेच, आता तुम्हाला व्होडाफोनच्या या दोन्ही प्लॅनमध्ये दीर्घ वैधतेचा लाभ मिळणार नाही. टेलिकॉम कंपनीने आपल्या सरासरी कमाईवर वापरकर्ता (ARPU) आकडा वाढवण्यासाठी हे केले आहे.

रिपोर्ट्सनुसार, Vi ची ARPU वाढवण्यासाठी खूप संघर्ष करत आहे. Q4 FY23 मध्ये दूरसंचार कंपनीच्या ARPU मध्ये QoQ वाढ झाली नाही. 99 आणि 128 रुपयांच्या प्लॅनची ​​वैधता कमी करून Vi ला खूप मदत मिळणार आहे. या दोन्ही प्लॅनसाठी तुम्हाला किती वैधता मिळेल आणि तुम्हाला किती त्रास सहन करावा लागेल, हे आम्ही तुम्हाला येथे सांगू.

यापूर्वी तुम्ही 99 रुपयांच्या प्लॅनमध्ये पूर्ण 28 दिवसांची वैधता वापरत असत. मात्र आता ही मुदत केवळ 15 दिवसांवर आली आहे. म्हणजेच प्लॅनची ​​एका दिवसाची किंमत 3.53 रुपयांवरून 6.6 रुपयांपर्यंत वाढली आहे. या प्लॅनवर मिळणारे उर्वरित फायदे पूर्वीप्रमाणेच मिळतील. यामध्ये तुम्हाला 200MB डेटा, 99 रुपयांचा टॉकटाइम ऑफर केला जातो, परंतु तुम्हाला कोणतीही एसएमएस सेवा दिली जात नाही.

मुंबईत राहणाऱ्या वोडाफोन वापरकर्त्यांना 128 रुपयांच्या प्लॅनमध्ये 28 दिवसांच्या वैधतेऐवजी 18 दिवसांच्या वैधतेचा लाभ मिळेल. याचा अर्थ या प्लॅनचा दैनंदिन वापराचा खर्च 4.57 रुपयांवरून 7.11 रुपयांपर्यंत वाढला आहे. जरी त्यांचे फायदे पूर्वीसारखेच आहेत. वापरकर्त्यांना 10 स्थानिक ऑन-नेट लाईट मिनिटे + सर्व स्थानिक आणि आंतरराष्ट्रीय कॉल 2.5p/sec वर मिळतात. रात्री 11 ते सकाळी 6 पर्यंत नाईट मिनिट्सचे फायदे उपलब्ध आहेत.

लक्षात घ्या की सध्या मुंबई वापरकर्त्यांसाठी 99 रुपये आणि 128 रुपयांच्या प्लॅनची ​​वैधता कमी करण्यात आली आहे. उर्वरित वापरकर्त्यांना जुन्या वैधतेचा लाभ मिळत राहील.