जुलैपासून बंद होणार अॅपलचे हे फीचर, तत्काळ घ्या डेटाचा बॅकअप


तुम्ही अॅपल यूजर असाल तर ही माहिती तुमच्यासाठी खूप महत्त्वाची आहे. अॅपल जुलैपासून एक फिचर बंद करणार आहे. अॅपल कंपनीने माय फोटो स्ट्रीम सेवा बंद करणार असल्याची घोषणा केली आहे. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, 26 जुलै 2023 नंतर अॅपल यूजर्स माय फोटो स्ट्रीम सेवेचा लाभ घेऊ शकणार नाहीत. हे वैशिष्ट्य वापरकर्त्यांच्या आवडत्या वैशिष्ट्यांपैकी एक आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ही सेवा बंद झाल्यामुळे अॅपल वापरकर्त्यांवर काय परिणाम होईल आणि त्यांना बॅकअप घेण्याच्या समस्येला कसे सामोरे जावे लागेल.

अॅपलने सर्व वापरकर्त्यांना त्यांच्या माय फोटो स्ट्रीम सेवेवर अपलोड केलेल्या चित्रांचा बॅकअप घेण्याचे आवाहन केले आहे. जेणेकरून त्यांचा डेटा सेव्ह होईल आणि नुकसान होणार नाही. माय फोटो स्ट्रीम वैशिष्ट्य Apple ची एक विनामूल्य सेवा आहे ज्यामध्ये वापरकर्त्यांना 30 दिवसांच्या आत iCloud वर फोटोंचा बॅकअप घेण्याचा पर्याय आहे. म्हणजेच, या 30 दिवसांमध्ये तुम्ही तुमच्या डेटाचा बॅकअप घेऊ शकता. मात्र जुलै महिन्यापासून अॅपल ही सेवा बंद करत आहे.

माय फोटो स्ट्रीममधील फोटो तुमच्या किमान एका डिव्हाइसवर आधीच सेव्ह केले आहेत, त्यामुळे जोपर्यंत तुमच्याकडे मूळ सामग्री आहे तोपर्यंत तुम्ही ती तुमच्या डिव्हाइसवरून गमावणार नाही, तुम्हाला 26 जुलैपूर्वी सर्व डेटा वेगळ्या डिव्हाइसवर हलवावा लागेल. ते जतन करून ठेवावे लागेल. या प्रक्रियेतील बदलांमुळे तुमचे कोणतेही नुकसान होणार नाही असे तुम्हाला वाटत असेल आणि तुमच्या काही फोटोंचा बॅकअप घेतला गेला नाही असे तुम्हाला वाटत असेल, तर ते लगेच तुमच्या iPhone, iPad किंवा Mac च्या लायब्ररीमध्ये सेव्ह करा.

तुम्ही क्लिक केलेले फोटो आणि व्हिडिओ तुमच्या सर्व डिव्हाइसवर अद्ययावत ठेवण्याचा आणि iCloud मध्ये सेव्ह केलेला iCloud Photos हा सर्वोत्तम मार्ग आहे. iCloud Photos iOS 8.3 किंवा नंतरच्या, iPadOS 8.3 किंवा नंतरच्या आणि macOS 10 Yosemite नंतरच्या सर्व आवृत्त्यांवर सक्षम केले जाऊ शकतात. एकदा सेट केल्यावर, तुम्ही तुमचे फोटो आणि व्हिडिओ तुमच्या iPhone, iPad, Mac, Apple TV, Apple Watch, iCloud.com वरील फोटो अॅपमध्ये पाहू शकता आणि Windows साठी iCloud वापरून Windows PC वर सिंक देखील करू शकता.