Cooler Tips : अशाप्रकारे खराब कूलर देखील करेल खोलीचे तापमान थंडा-थंडा, कूल-कूल


एकीकडे उष्णता वाढत असतानाच, दुसरीकडे उन्हाळा कसा निघणार याकडे नागरिकांचे उष्णतेबाबतचे टेन्शन वाढले आहे. अशा परिस्थितीत काहींनी घरात एसी लावले आहेत, तर काहींनी कुलर लावले आहेत. परंतु काही लोक त्यांच्या जुन्या कुलरमधून सुटका करून घेत आहेत. जुने कुलर चालवण्यास अनेकदा त्रास होतो. लोकांकडे नवीन कूलर घेण्याशिवाय दुसरा पर्याय उरत नाही.

पण तुम्हाला माहित आहे का की तुम्ही तुमचा जुना बंद कुलर दुरुस्त करू शकता आणि तुमचा उन्हाळा यातून बाहेर काढू शकता. आता तुम्ही विचार करत असाल की हे कसे शक्य आहे? आम्ही तुम्हाला सांगतो की तुम्हाला फक्त काही गोष्टी लक्षात ठेवाव्या लागतील आणि तुमचे जुने बंद झालेले कूलर पुन्हा काम करू लागेल आणि तुमची खोली थंड-थंड होईल.

सर्वप्रथम, तुमचा जुना कुलर बाहेर काढा आणि मेकॅनिकला कॉल करून त्याचा पंप तपासा. बाजारात 200 रुपयांपासून 300 रुपयांपर्यंतचे पंप उपलब्ध आहेत, तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही ऑनलाइनही खरेदी करू शकता. नवीन पंप बसवल्यानंतर तुमचा कुलर उत्तमरित्या चालू शकतो आणि नवीन कूलर खरेदी करण्यासाठी तुम्ही पैसे वाचवाल.

याशिवाय कूलरच्या पंपामध्ये कूलर लिक्विड टाकू शकता, यामुळे पंपात अडकलेली घाण निघून जाईल. यानंतर कुलरचा पंप व्यवस्थित काम करू लागेल.

कूलर फॅन सर्व्हिस करून घ्या, त्यामुळे कूलरची थंड हवा मिळते आणि तुम्ही बराच वेळ थंड हवेचा आनंद घेऊ शकता. कुलरच्या पंख्यामध्ये काही अडचण असल्यास तो ताबडतोब बदलावा.

कूलरच्या बॉडीमध्ये गळती होऊन अनेक वेळा कूलर खराब होतो, त्यानंतर कुलरची बॉडी दुरुस्त करून घ्या. यामुळे नवीन कूलरवर होणारा हजारो रुपयांचा खर्च वाचेल आणि कूलरच्या हवेचा आनंद लुटता येईल.