Rules Deadline : जून महिन्यात पूर्ण करा हे महत्त्वाचे काम, बँक लॉकर्सपासून पॅनकार्डची संपत आहे मुदत


जून महिना सुरू होण्यासाठी फक्त 4 दिवस उरले आहेत आणि तुम्हाला अनेक महत्त्वाची कामे जून महिन्याच्या शेवटच्या तारखेपर्यंत म्हणजेच 30 जूनपर्यंत पूर्ण करावी लागतील. कारण पॅन कार्डपासून ते डिजीलॉकरपर्यंत अनेक कामे आहेत, ज्यांची मुदत 30 जूननंतर संपणार आहे. ही सर्व कामे 30 जूनपूर्वी पूर्ण करावीत. जेणेकरुन तुम्हाला नंतर कोणत्याही अडचणीचा सामना करावा लागणार नाही आणि 30 जून नंतर आकारण्यात येणारा दंड टाळण्यास मदत होईल.

तुम्ही तुमचे पॅन कार्ड आधार कार्डशी लिंक केले नसेल, तर तुम्ही 30 जूनपर्यंत पॅन-आधार लिंक करून घ्यावे. कारण हे काम करण्यासाठी तुमच्याकडे फक्त 30 जूनपर्यंतचा कालावधी आहे. जर तुम्ही हे काम या मुदतीत करू शकत नसाल. त्यामुळे तुम्हाला 30 जूननंतर पॅन आधार लिंक करण्यासाठी 1000 रुपये शुल्क भरावे लागेल, त्यानंतरच तुम्ही जून महिन्यानंतर पॅन-आधार लिंक करू शकाल.

देशभरातील ज्या लोकांनी 10 वर्षांपासून त्यांचे आधार अपडेट केलेले नाहीत, तुम्ही तुमचे आधार 14 जूनपर्यंत मोफत अपडेट करू शकता. आणि जर तुम्ही हे काम ऑनलाईन केले तर. त्यामुळे यासाठी तुम्हाला कोणतेही पैसे द्यावे लागणार नाहीत. दुसरीकडे, जर तुम्ही आधार केंद्रावर जाऊन तुमचे आधार अपडेट केले, तर तुम्हाला त्यासाठी 50 रुपये द्यावे लागतील.

बँक लॉकर करार
आता बँक लॉकर कराराबद्दल बोलूया, जे लोक बँक लॉकर कराराचा वापर करतात. ज्या लोकांनी अद्याप त्यांचा बँक लॉकर करार अंमलात आणला नाही, त्यांनीही लवकरच त्यांचा बँक लॉकर करार लागू करावा. कारण सरकारने त्याची अंतिम तारीख 30 जून निश्चित केली आहे. त्यामुळे नवीन नियमांनुसार ग्राहकांनीही बँक लॉकर कराराचे काम 30 जूनपूर्वी निकाली काढावे. जेणेकरून नंतर तुम्हाला कोणतीही अडचण येणार नाही.

इंडियन बँक स्पेशल एफडी
जे गुंतवणूक करण्याचा विचार करत आहेत, ते इंडियन बँकेच्या विशेष एफडी ‘इंड सुपर 400 डेज’ योजनेत गुंतवणूक करू शकतात. या योजनेत गुंतवणूक करण्याची ग्राहकांना 30 जूनपर्यंत संधी आहे. त्यानंतर ते या योजनेचा लाभ घेऊ शकणार नाहीत. ज्यांनी गुंतवणूक केली आहे त्यांनी ही योजना बंद होण्याची चिंता करण्याची गरज नाही. कारण त्याचे संपूर्ण पैसे मॅच्युरिटी पूर्ण झाल्यावर व्याजासह परत केले जातील. ही योजना बंद झाल्यामुळे नवीन ग्राहक 30 जूननंतर गुंतवणूक करू शकणार नाहीत.

उच्च पेन्शनसाठी अर्ज
जर तुम्ही नोकरी करत असाल आणि जास्त पेन्शनसाठी अर्ज करायचा असेल तर तुम्हाला 26 जूनपर्यंत आणखी पेन्शनसाठी अर्ज करण्याचे काम पूर्ण करावे लागेल. कारण त्याची अंतिम तारीख 26 जून निश्चित करण्यात आली आहे. तुम्ही 26 जूनपर्यंत अधिक पेन्शनसाठी अर्ज केल्यास तुम्हाला फायदा होऊ शकतो. अर्ज करण्याची शेवटची तारीख चुकल्यामुळे तुम्ही नंतर अधिक पेन्शनसाठी अर्ज करू शकणार नाही.

SBI अमृत कलश स्पेशल FD
एफडी योजनेत गुंतवणूक करणाऱ्या गुंतवणूकदारांना, जर त्यांना एसबीआयच्या अमृत कलश स्पेशल एफडीमध्ये गुंतवणूक करायची असेल, तर त्यांना या विशेष एफडीमध्ये 30 पर्यंत गुंतवणूक करून चांगला परतावा मिळू शकतो. जर तुम्ही 30 जूनपर्यंत गुंतवणूक चुकवली तर 30 जूननंतर नवीन ग्राहक या FD योजनेत गुंतवणूक करू शकणार नाहीत. कारण नवीन ग्राहकांना 30 जूनपर्यंतच या योजनेत गुंतवणूक करण्याची संधी आहे.