Smartphone Charging Tips: फोन चार्ज करताना करू नका गलती से मिस्टेक, मोबाईलचा होऊ शकतो बॉम्बसारखा स्फोट


मोबाईल फोन चार्ज करताना अनेक गोष्टींची विशेष काळजी घ्यावी लागते, जेणेकरून फोन सुरक्षित राहील आणि कोणतीही हानी होणार नाही. अनेकदा फोन चार्ज करताना आपण अशा काही चुका करतो, ज्या नंतर आपल्याला महागात पडतात, त्यामुळे मोबाईलचा स्फोट होऊ शकतो. आज आम्ही तुम्हाला अशा कोणत्या चुका सांगणार आहोत, ज्या करणे टाळावे जेणेकरून तुमचा फोन नेहमी सुरक्षित राहील.

नुकताच एक व्हिडिओ समोर आला आहे ज्यामध्ये एका माणसाच्या शर्टच्या वरच्या खिशात असलेला मोबाईल अचानक आगीचा गोळा बनतो. फोनला आग लागल्याने स्फोट झाला, मात्र त्या व्यक्तीने लगेचच खिशातून फोन काढून फेकून दिला. आम्ही तुम्हाला सांगतो की फोनच्या चुकीच्या चार्जिंगमुळे फोनमध्ये अनेकदा उष्णता निर्माण होते, ज्यामुळे फोनला आग देखील लागू शकते.

तुम्हीही फोन एकाच वेळी भिंतीवर दोन चार्जिंग सॉकेटमध्ये चार्ज करण्यासाठी लावला आणि जागेच्या कमतरतेमुळे फोन एकाच्या वर ठेवला तर पुढच्या वेळी अशी चूक टाळा.

ही चूक टाळली पाहिजे, कारण जेव्हा तुम्ही एक फोन दुसऱ्या फोनच्या वर ठेवता, तेव्हा चार्जिंगच्या वेळी फोनमधील उष्णतेमुळे फोन गरम होऊ लागतो आणि जेव्हा एक फोन दुसऱ्या फोनच्या वर असेल, तेव्हा अशा परिस्थितीत फोन जास्त गरम झाल्यामुळे स्फोटाचा धोकाही वाढतो.

फोनसोबत आलेल्या चार्जरनेच फोन चार्ज करण्याचा सल्ला दिला जातो, पण अनेकदा असे दिसून येते की फोनसोबत मिळालेला मूळ चार्जर खराब झाल्यास लोक कंपनीच्या सर्व्हिस सेंटर किंवा अधिकृत दुकानात जाऊन नवीन चार्जर घेतात. चार्जर विकत घेण्याऐवजी एकतर स्थानिक चार्जर घ्या, जो किमतीत स्वस्त असेल किंवा घरी पडून असलेल्या दुसऱ्या कंपनीच्या चार्जरने फोन चार्ज करायला सुरुवात करा.

पण असे केल्याने फोनवरच परिणाम होतो, पण फोनची बॅटरीही खराब होऊ शकते. बॅटरी खराब होण्याची शक्यता तर असतेच, पण लोकल किंवा इतर कोणत्याही कंपनीच्या चार्जरने फोन चार्ज केल्याने फोन गरम होऊ शकतो आणि जास्त गरम झाल्यामुळे फोनला आगही लागू शकते.

अनेकदा लोक फोन चार्जवर ठेवल्यानंतर फोन वापरायला सुरुवात करतात, अनेकवेळा आपण फोन चार्ज केल्यानंतर मोबाईलमध्ये व्हिडिओ किंवा गेमिंग पाहू लागतो, परंतु असे केल्याने फोनच्या बॅटरीमध्ये जास्त उष्णता निर्माण होते आणि फोनचा ब्लास्ट होऊ शकतो.